Daniels

_PC mình có mấy file phim h muốn chép ra đĩa, mà mua đĩa ngoài tiệm về vô trong xem file của nó thì thấy toàn file VOB, vậy chép phim ra đĩa dùng định dạng VOB giông như thế hay chép luôn định dạng mkv, mp4, avi,.... vào đĩa????. Bác nào biết chỉ mình nhé, chỉ luôn cách biến file phim thành mấy file VOB như đĩa ngoài tiệm hen.

_À còn mấy file ISO của game down trên mạng về h mình cũng muốn chép ra đĩa nhưng lại có file hơn 5GB thì làm sao, thấy đĩa tiệm chuyển thành 2 DVD lúc bỏ vô cài thì cài 1 lúc nó báo bỏ đĩa 2, thế mình ở nhà có tự làm chuyện đó được không??? Nếu không thì mấy file trong ***.ISO đó chép ra đĩa ntn để chép ra đĩa xong vẫn cài được bình thường???

_Cho mình hỏi thêm câu nữa là mấy đĩa phim DVD (trong đĩa gồm nhiều tập phim) hay đĩa nhạc mua ở tiệm về bỏ vô đầu đĩa hiện ra list tập phim hay list nhạc để mình chọn, vậy cái đó làm sao thế????

Mong các bạn hướng dẫn tận tình.

blue_vsii

- Bạn sử dụng phần mềm Nero Video để ghi phim nhé. Khi sử dụng chương trình Nero Video, chương trình sẽ tự chuyển từ mkv, avi sang VOB cho bạn. Lưu ý là khi ghi đĨA sẽ có 2 dạng lưu. 1 là lưu data, 2 là lưu theo vcd/dvd. Nếu lưu data thì phim sẽ không xem trên đầu đĨA dân dụng được nhé

- Để tách ISO rồi ghi đĩa bạn dùng UltraISO

Bạn mở UltraISO ,Open file ISO

vào Toolschọn mục Compress

Chọn output

Khung Compression method -> chọn mục No Compress.

Ở Multiple Volume tick vào Split to segment rồi chọn dung lượng file sẽ cắt r

Ở Volume name Format, bạn chọn kiểu tên file.

Chọn Compress. Chờ. Xong. Lúc này file iSO to vừa được chia ra thành file nhỏ, bạn có thể ghi từng file ra DVD rồi cài đặt bình thường

- Trong phần mềm Nero có mục Make Movie Slide show gì đó, bạn tham khảo thêm bản chỉ dẫn chi tiết của Admin nhé

pt200089

-Bác ạ phim , nhạc trên bán ngoài tiệm thường là không cho sao chép nữa đâu , bản quyền mà và kể cả DVD,CD lậu ( vài nghìn đồng ) cũng chỉ ở chế độ read only thôi . ờ nhà mình để file mp3 chép thẳng ra CD nghe tẹt ga , mp4 cũng vậy ,do mình thôi

- Mình dùng phần mềm tất cả trong một , rất tuyệt cú vời : Ashampoo Burning Studio v11.0.4 Portable ( mới nhất, khỏi cài đặt và nhớ chạy ở chế độ admin ) , mình chép ĐV windows 8 , utunbu bằng nó rất nhanh , 2 phút , chép xong thí dụ bạn cho dĩa trắng vô ( dung lượng bạn hỏi chủ tiệm , càng nhiều dung lượng càng nhiều tiền ) , trong đó có chế độ chép đĩa theo từng loại rõ ràng như nhạc , phim , blueray , windows, phân ra rất rõ ràng từng mục . ai cũng cơ bản biết dùng hết , giao diện rất thân thiện . bạn muốn chia đĩa để chép dùng cái này

- đương nhiên hiện lít rồi , mình thấy nhiều nhất Dvd nhạc lậu , bìa ngoài ghi rõ tên từng bài hát nhưng đút vô đầu , các bài hát không được người biên soạn chỉnh chu kĩ , toàn là mã số dài ngoằng thay vì tên bài hát

Airleas

Thank các bác, vậy còn vụ chép nhiều tập phim vô 1 DVD xong rồi thì làm cách nào để khi bỏ đĩa vào đầu đĩa thì hiện lên cái lít cho mình chọn tập muốn coi???

pink_piglet_94

Thank các bác, vậy còn vụ chép nhiều tập phim vô 1 DVD xong rồi thì làm cách nào để khi bỏ đĩa vào đầu đĩa thì hiện lên cái lít cho mình chọn tập muốn coi??? mình chưa bao giờ chép đĩa phim cả toàn coi online không à .

thông thường mình xem mấy phim bm tấn mỹ nặng cả gần chục GB , nên họ hay chia DVD làm hai dĩa . vì một dĩa tầm 6-7 GB thôi, còn bạn muốn chia theo tập theo ý mình dùng phần mềm chia nhỏ phim ra , dùng cái này ( free). video clip tầm vài trăm mb cứ chép thẳng ra đĩa cả lít luôn (ctrl+a) miễn không vượt quá dung lượng dĩa trắng là ok , chép như nhạc mp3 cả trăm bài í

chúc bác thành công !

thanhlam_cat

mình chưa bao giờ chép đĩa phim cả toàn coi online không à .

thông thường mình xem mấy phim bm tấn mỹ nặng cả gần chục GB , nên họ hay chia DVD làm hai dĩa . vì một dĩa tầm 6-7 GB thôi, còn bạn muốn chia theo tập theo ý mình dùng phần mềm chia nhỏ phim ra , dùng cái này ( free). video clip tầm vài trăm mb cứ chép thẳng ra đĩa cả lít luôn (ctrl+a) miễn không vượt quá dung lượng dĩa trắng là ok , chép như nhạc mp3 cả trăm bài í

chúc bác thành công ! Không phải chia nhỏ phim ra, ý mình là vd như đĩa Fruity Robo mình mua 2 DVD, bỏ đĩa vô đầu đĩa thì trên màn hình tv nó cho ra 1 danh sách các tập phim, mình muốn coi tập nào thì chọn tập đó, cái đó có phần mềm để làm không hay phải là lập trình viên mới làm được????

kiniem_2007

mình chưa coi nhưng phim này phải không 52 tập , 1 tập/24phút :

phim này chắc cũng như siêu nhân gao đây mà ? mỗi tập một chú yêu quái hả nhà sản suất biên tập muốn chia theo tập cũng là theo cốt truyện mà , nếu KẾT có thể cắt ra hay nhập lại theo ý KẾT bằng DVD của mình bằng phần mềm , kết hợp chỉnh sửa ghi ra đĩa là ok

cao_nguyen3272

Thank các bác, vậy còn vụ chép nhiều tập phim vô 1 DVD xong rồi thì làm cách nào để khi bỏ đĩa vào đầu đĩa thì hiện lên cái lít cho mình chọn tập muốn coi??? Đó là DVD Menus. Dùng ConvertXtoDVD nó sẽ đáp ứng đầy đủ yêu cầu của bạn. Thông thường đĩa dvd9 nó chỉ cho phép ghi 120 phút video nhưng với Phần mềm này bạn có thể ghi được hơn con số đó rất nhiều, có nhiều kiểu Menus cho bạn lựa chọn, nó tự đổi định dạng sang chuẩn dvd để đầu dân dụng có thể đọc được và nhất là nó tự burn luôn nên không càn cài thêm phần Burn đĩa nào nữa.

Dilwyn

Bạn muốn chép Video ra đĩa thì dùng phần mềm chuyển đuôi cho nó qua mp4, vob,...chạy trên đầu đĩa dân dụng Cái này mình vừa làm nhiều và tốn một đống đĩa trắng rồi mới làm được đó

bebanhmy

+vob là khi vào DVD thì nero nó tự chuyển sang vob (VOB là định dạng đĩa DVD), bạn bỏ file mp4 hay mkv gì thì vào DVD cũng thành vob,

+Còn cái file game 5GB thì bạn đi mua cái đĩa DVD 2 lớp (Douple layer) loại đĩa này khoảng 20k là xài dc rồi, với mức dung lượng khoảng 8,5GB tha hồ cho bạn chép ra

+vụ list thì do đầu đĩa nhà bạn tự hiện ra,

Digon

Bạn muốn chép Video ra đĩa thì dùng phần mềm chuyển đuôi cho nó qua mp4, vob,...chạy trên đầu đĩa dân dụng Cái này mình vừa làm nhiều và tốn một đống đĩa trắng rồi mới làm được đó 1. Vì là ghi DVDmp4 (hay ghi nén) nên chỉ đầu DVD mới xem được thôi. Nếu là dàn âm thanh DVD thì không xem được đâu

thấy trên topic này có ghi vậy là sao????? không hỉu ==!

ngptin1

Tất cả những thắc mắc của bạn Nero làm được hết. Mình thông tin thêm cho bạn là hiện đĩa trắng DVD có dung lượng lớn nhất là 8.5GB nhưng có lẻ bạn phải chịu khó tìm, thường người ta bán loại 5GB.

Bạn chọn tạo DVD từ nero sau đó add các file video vào, định dạng nào cũng được nhưng bạn lưu ý là fie bạn add có chất lượng cao thì xem mới đẹp. Cứ add khi nào thấy đầy đĩa thì thôi. Nero sẽ tự convert (thời gian sẽ lâu hay rất lâu tùy file bạn add), tạo Menu theo thứ tự bạn add file và ghi. Bạn không cần đưa đĩa vào trước cũng được, đến lúc ghi Nero sẽ nhắc bạn. Sau khi ghi xong Nero sẽ hỏi bạn xóa file image hay giữ lại để sau này còn ghi vào đĩa khác. Bạn nên mua đĩa tốt để quá trình ghi không bị lỗi vì đĩa kém chất lượng.

Các chủ đề có liên quan khác