be.ti_hn

Mọi người ơi có ai biết chuyển đổi từ màn hình máy tính sang màn hình ti vi để xem phim như thế nào không tất cả người giúp em với!!!!

Em search trên mạng thì thấy dung card chuyển đổi VGA sang AV nhưng em vẫn chưa Hiểu như thế nào cả???

Có ai biết thì giúp em với nhé........ thanks các bạn nhiều lắm!!!!!!!!!!!!

Jantis

Chuyển từ VGA sang A-V phải có bộ chuyển đổi tín hiệu đó bạn, cab bình thường không chuyển được đâu.

Nếu TV có ngõ vào VGA thì chỉ cần dùng cab VGA-VGA thôi.

Có HDMI càng dễ dàng nữa

Đúng rồi nhưng khi mua nên thử trước ở tiêm nha

Cái cab 1 ra 3 ngõ không dùng được đâu. Mà khoan vừa bạn cho mình hỏi kỹ hơn tí nữa:

- Máy tính của bạn là PC hay Laptop, có cổng HDMI hay không?

- TV của bạn chỉ có ngõ vào A-V hay còn có các ngõ vào khác như HDMI và VGA.

keO_princess

Dạ máy của em là con laptop top acer anh. Nó hơi cùi nhưng theo em biết thi nó co jắc cắm VGA thì Phải Anh Xem thử xem Nó đây.

Em muốn xem qua màn hình ti vi cho nó rộng lớn ấy anh. Anh giúp em xem

britney_jean46

Uh vậy là máy bạn chỉ có ngõ ra VGA, vậy là phải dùng bộ chuyển tín hiệu VGA sang AV rồi. Mà TV là LCD hay TV thường thế?

Nếu là TV LCD đời mới thì xem nó có cổng HDMI hay VGA không, nếu có thì chỉ mua cáp thôi cho rẻ

Fitzwater

Uh vậy là máy bạn chỉ có ngõ ra VGA, vậy là phải dùng bộ chuyển tín hiệu VGA sang AV rồi. Mà TV là LCD hay TV thường thế?

Nếu là TV LCD đời mới thì xem nó có cổng HDMI hay VGA không, nếu có thì chỉ mua cáp thôi cho rẻ Ti vi Cua nha em La ti vi thuong chac phai dau tu mua bo kia roi. No chi co dau ra la av thoi khong co VGA hay HDMI gi ca

Tks anh nhe. ma em khong thay nut thank dau ca.

Tks Anh nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Kế hoạch chuyển đổi-Từ Công ty Cổ phần may Đức Giang thành Tổng Công ty Đức Giang theo mô hình Mẹ - Luận văn Kinh tế 0
D Chuyển đổi từ hiện tại hoàn thành sang quá khứ đơn (và ngược lại) English 0
D Xây dựng quy trình chuyển đổi dữ liệu từ MicroStation sang Arcgis bằng phần mềm FME và thành lập bản Khoa học Tự nhiên 0
C Dự báo tác động môi trường từ việc chuyển đổi đất nông nghiệp sang xây dựng khu công nghiệp Nguyên K Nông Lâm Thủy sản 0
G Sự chuyển đổi thi pháp từ ca dao cổ truyền đến ca dao hiện đại Văn hóa, Xã hội 2
P Thực trạng tìm kiếm tài liệu của sinh viên trong quá trình chuyển đổi từ đào tạo niên chế sang đào t Văn hóa, Xã hội 0
M Bước đầu khảo sát sự chuyển đổi chức năng - nghĩa từ vựng trong tiếng Việt Văn hóa, Xã hội 0
T Nghiên cứu khả năng chuyển đổi cenlulose từ phụ phẩm nông nghiệp thành etanol Khoa học Tự nhiên 0
J Kết hợp mô hình cực đại entropy và học luật chuyển đổi cho bài toán gán nhãn từ loại Công nghệ thông tin 0
C giúp mình với- Chuyển đổi định dạng ổ cứng từ MBR sang GPT ko mất dữ liệu???? Thủ thuật tin học 10

Các chủ đề có liên quan khác