vic_ko0l

Mọi người ai biết cách Ghost lại windows 7 không chỉ dẫn mình với. Mình muốn là Ghost lại toàn bộ máy tính luôn cơ. Có nghĩa là khôi phục lại toàn bộ hệ thống, tất cả phần mềm đều hoạt động tốt như ban đầu và các ổ đĩa vẫn như cũ. Thank tất cả người nhiều

toan1898

chỉ có ghost ổ windows thui ..... còn mấy ổ còn lại ..bạn này tự lo ý bạn nói toàn bộ máy >> tương tự như xóa sạch vậy hả ?

vào box ghost : >> tìm 1 bản ghost windows 7 ư ý

rùi vào đây hường dẫn cách burn ghost + phần mềm .. :

có j thắc mắc thì cứ hỏi nhé ^^!

cái đó là ghost disk to disk. muốn làm được vậy bạn phải chứa file ghost mà mình vừa tạo trên 1 ổ cứng khác ngoài ổ cứng mà bạn đang xài. vì ghost không cho phép lưu lại trên phân vùng hay ổ cứng mà bạn đang luốn backup.

Thj_thj

Ổ dữ liệu thì bạn tự chỉnh chứ làm sạch ổ đấy thì đơn giản vào trong ổ ctrl+A rồi shift delete là xong

ý bạn là làm sao như máy mới mua về không có cái gì ý hả >> trước tiên cho hirenboot vào windows xp mini format all các ôt theo dạng chuẩn FAT 32 hay NTFS xong coyy file ghost zô usb xong ghost rùi cài lại các phần cần thiết là ok ( khuyến khích cài windows hơn là ghost)

bit_no1s

nếu chỉ dẫn cụ thể thì phải có hình ảnh bạn ạ bạn lên google nhiều lắm mà, chứ nói suông sợ bạn không hiểu

gaplatu_1991

mấy bác này không chịu đọc kỹ rồi cm vớ vẩn không chịu được. ý của chủ topic là ví dụ máy của anh ấy có 3 phân vùng ổ cứng, chứa windows và dl đầy trong đó. bây giờ ng ta muốn tạo file ghost như thế nào để lỡ sau này máy có trục trặc hay virus như thế nào thì khi ghost lại sẽ trả lại toàn bộ hdh và dl lại như cũ của 3 phân vùng ổ cứng đó.

ko hiểu sao đọc từ ghost thành xoá sạch hết. tư duy bá đạo thật.

mấy bác này không chịu đọc kỹ rồi cm vớ vẩn không chịu được. ý của chủ topic là ví dụ máy của anh ấy có 3 phân vùng ổ cứng, chứa windows và dl đầy trong đó. bây giờ ng ta muốn tạo file ghost như thế nào để lỡ sau này máy có trục trặc hay virus như thế nào thì khi ghost lại sẽ trả lại toàn bộ hdh và dl lại như cũ của 3 phân vùng ổ cứng đó.

ko hiểu sao đọc từ ghost thành xoá sạch hết. tư duy bá đạo thật. Ờ thì cũng do chủ thread diễn đạt kém mà.

nhatminh_fff

nếu chỉ dẫn cụ thể thì phải có hình ảnh bạn ạ bạn lên google nhiều lắm mà, chứ nói suông sợ bạn không hiểu @@! nhìu bài nhưng toàn trùng nhau không ah ... làm j có 1 phần mềm mà có 1 chục bài chỉ dẫn khác nhau đâu .. tập tành đi ... trong lúc làm có j thắc mắc thì gui tin vào Inbox của mình cũng dc ^^!

freeze.nature

ko hiểu sao đọc từ ghost thành xoá sạch hết. tư duy bá đạo thật. đúng như bạn nói, tất cả người giúp mình đi

Vấn đề nay bạn tạo một bản Ghost nhưng bạn phải lưu một ổ cứng khác. Và khi Ghost thì bung từ cái HDD bạn lưu đó vào ổ đĩa của bạn. Việc lưu thì đơn giản nhưng chuyện tạo Ghost thì hơi khó. Vì phải tạo ở cả mấy ổ đĩa gộp lại trong một file ghost.

ct_design

Vấn đề nay bạn tạo một bản Ghost nhưng bạn phải lưu một ổ cứng khác. Và khi Ghost thì bung từ cái HDD bạn lưu đó vào ổ đĩa của bạn. Việc lưu thì đơn giản nhưng chuyện tạo Ghost thì hơi khó. Vì phải tạo ở cả mấy ổ đĩa gộp lại trong một file ghost. bạn có thể chỉ dẫn qua được không?

caodung_1101

bạn có thể chỉ dẫn qua được không? Ý mình là cái này khó làm. Chua có thời (gian) gian Test. Phải nhờ cao thủ nào Test rồi chỉ dẫn mới được.

piggy_9x_piggy

vậy thì tại thời (gian) điểm muốn sao lưu, bạn ghost toàn bộ nội dung của ổ cứng thành 1 file và đặt trong usb, thế thôi

hongthao_vn2001

Đố bạn đẹp trai này xóa = cách ý mà hết được đấy
Ổ dữ liệu thì bạn tự chỉnh chứ làm sạch ổ đấy thì đơn giản vào trong ổ ctrl+A rồi shift delete là xong

vovongtinhyeu

Đố bạn đẹp trai này xóa = cách ý mà hết được đấy Trừ những file hide còn lại xóa được hết

mình nghĩ bạn nên tạo nhiều các file ghost khác nhau, mỗi file ghost là của 1 ổ đĩa riêng, rồi lưu các file ghost ấy ở bộ nhớ ngoài (usb,ổ cứng ngoài,...). còn lưu các file ghost ấy trong máy thì khó

Các chủ đề có liên quan khác