Chào các bạn,

Cho mình hỏi cái:

Mình đang tìm phần mềm ghép nhạc vào video tốt nhất, mà free nữa. Có các chức năng sau:

- Có màn hình hiển thị để mình biết nhạc chạy ở giây nào, phút nào, nếu chưa đúng giây đó, phút đó, thì có chức năng kéo nhạc nhích qua xíu, hay lùi xìu, để cho khớp với video, dạng như ghép nhạc hay mix nhạc trong Cool Edit Pro vậy đó.

- Video xuất ra có chất lượng tốt, không vỡ hạt hay thay đổi chất lượng video, không có tên phần mềm xuất hiện trong video vừa xuất ra.

- Phần mềm này tốt, mà free, có bản full hay Cr-ack.

Trên đây là loại phần mềm ghép nhạc vào video mà mình đang tìm. Hi vọng nhận được sự trợ giúp từ các CAO THỬ :x hihi.

các bạn cho mình bản full hay Cr-ack của phần mềm đó nữa nha.

Mình xin chân thành Thank rất rất nhiều!

phuongvi1124

Dùng CyberLink PowerDirector đi bạn.... còn linh dow thì bạn chịu khó hỏi bác gu gồ nhé. .

có cả chèn hiệu ứng cho video.

chèn nhạc thì muốn kéo đi đâu thì kéo, cắt chỗ nào thì cắt.

có thể ghi ra đĩa cho bạn luôn,

Gilley

Dùng CyberLink PowerDirector đi bạn.... còn linh dow thì bạn chịu khó hỏi bác gu gồ nhé. .

có cả chèn hiệu ứng cho video.

chèn nhạc thì muốn kéo đi đâu thì kéo, cắt chỗ nào thì cắt.

có thể ghi ra đĩa cho bạn luôn,
Thank bạn nha! Nhưng sao trong chương trình mình kéo nhạc đúng giây muốn ghép trong video, mà sao mình bấm "Produce" để xuất ra, thị nhạc và phim chạy cùng lúc, thành ra nhạc bị lệch, mà trong video xuất ra lại có những đường kẻ ngang ngang trên màn hình, bạn giúp mình cách khắc phục với.

Thank bạn nhìu lắm

minhtuan_29

Mình làm được rồi, hihi, nhưng chất lượng video không được tốt lắm, có chức năng nào chuyển thành HD không

Còn nếu không có trong Phần mềm thì cho mình hỏi có phần mềm nào để chuyển thành video HD không, thanks nhiều nhá

pe_cuc

Chất lượng video xuất ra phụ thuộc vào video nguồn,

Theo kinh nghiệm của mình thì khi xuất ra bạn nên chọn file format là MPEG-4, Quality: Best Quality MPEG-4 để có chất lượng tốt nhất.

Tuy nhiên sau khi Render xong thì dung lượng file hơi lớn, do đó bạn nên dùng 1 phần mềm chuyển đổi định dạng nào đó convert cho dung lượng nhỏ lại, nhưng để vậy cũng chẳng sao.

Còn có phần mềm nào chuyển thành HD không thì mình e là không có (chỉ có thể chuyển qua định dạng thường thấy của các phim HD là MKV). Vì khi convert 1 video thì bạn chỉ có thể làm giảm chất lượng video hay giữ nguyên chứ không thể nào tăng chất lượng video lên được.

Các chủ đề có liên quan khác