bachhop172000

Bạn nào cho mình biết cách cài song song 2 bản này không, theo tìm kiếm trên mạng thì mình biết là 2 bản này xung đột với nhau, và biết cách khắc phục là:

- Với Office 2010

Vào Start => Run , gõ Regedit và tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0\W ord\Options cho Word

Sau đó vào New => DWORD(32 bit)Value với tên ‘NoRereg’ , thiết lập giá trị là 1

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0\E xcel\Options cho Excel

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0\P owerPoint\Options cho PowerPoint

- Tương tự với Office 2013

Vào Start => Run , gõ Regedit và tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0\W ord\Options cho Word

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0\E xcel\Options cho Excel

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0\P owerPoint\Options cho PowerPoint

Nhưng mà mình làm rồi không thành công, bữa trước muốn vọc mà chưa đọc kỹ chỉ dẫn nên vừa up từ 2010 lên 2013 nhưng giờ muốn chạy song song mà không được, vừa làm theo chỉ dẫn nhưng khi cài bản 2010 vào thì nó hiện thế này :

Trong Regedit đúng chưa nhỉ, em đang cài ngược lại, tức là đang có 2013 và muốn cài thêm 2010 (vì sở KẾT bản thân mong các bạn đừng chém ^^)

Trong Programs sau khi làm theo chỉ dẫn ở trên

Thanks các Bác.................

pe_nuong

Đầu tiên bạn setup chương trình từ file cài đặt office 2013, bạn kích vào tùy chọn Customize, chọn thẻ Upgrade và ấn vào tùy chọn "Keep all previous versions"

lehieu_2111

Không có mấy ai ai song song thế này. 2010 dùng cũng khá ổn còn nếu dùng 2013 thì bỏ 2010 đi/

lisa_litaford

Mình nghĩ không nên cài hai Office cùng một máy tránh xung đột. Mình thì chờ 2013 mới cài. Còn hiện tại dùng 2010. Còn dùng kèm hai bản 2003, 2007 Portable. Khi cái nào trong 2010 làm không được thì vào 2003 bằng Portable thôi.

d_t_kien

đã nói là sở KẾT rồi còn gì...thao tác thì 2010 mình thấy dễ hơn...còn read thì 2013 tùy biến khá đẹp...mỗi nhành mỗi lá kaka...thans tất cả người

muaxuantrang_14

dùng 1 cái thôi, chi mà ham hố thế bác. Bản 2013 thì chờ final rồi cài, h mới là bản CP thôi mà

xaanh22

Thiết lập trong Registry Editor đúng rồi. Mình cũng cài: 2007, 2010 & 2013 nè. Mạnh dữ...pác dùng làm gì mà cần nhìu bản dvậy???

Các chủ đề có liên quan khác