Afham

Mình hiện đang làm kế toán cho một công ty dịch vụ. mình muốn làm thêm ngoải giờ để kiếm thêm thu nhập vì mình mới ra trường nên lương chưa đủ sống. bạn nào vừa có kinh nghiệm về làm thêm khai báo thuế thì sẻ chia cho mình cách tìm công ty, cách khai báo như thế nào với. mình vừa có lý thuyết rồi nhưng thực tế thì chưa có tí tị tì ti gì cả. mong các bạn giúp mình nha. Thank các bạn nhiều

Corbett

Mình nghĩ bạn nên tìm đến những công ty mới thành lập khoảng 1,2 năm trở lại ý.mình cũng chỉ mới biết khai báo thuế GTGT thôi. Khi bạn xin làm thêm được ở công ty đó thì bạn tải phần HTTK 2.1.0 về mà làm. dễ chứ khôg khó đâu.vấn đề là bạn cứ xin cho được một công ty nào đó đi vừa bạn ạ.mình nghĩ là sẽ khó đó, vì bây giờ các công ty thường tuyển kế toán tổng hợp luôn thôi bạn ạ.

sep_truong

Để xin làm thêm cho 1 công ty mà bạn vẫn chưa có kinh nghệm gì thì rất khó.Trừ khi bạn có người quen.Bởi vì chính bản thân mình cũng vậy mà.MÌnh cũng vừa ra trường năm vừa rùi,và tính cả thời (gian) gian thực tập mình cũng chỉ có làm được 5 tháng.Lương thấp cũng mún làm thêm nhưng kinh nghề wa' ít.Còn về chuyện kê khai thuế thì bạn yên tâm, phần này hok khó đâu,bjò có phần mềm hỗ trợ rùi, chuyện kê khai cũng dễ dàng hơn nhìu bạn ah..Bạn chịu khó đọc về các luật thuế là làm hok sợ sai đâu.

Mantotohpa

bạn huyentrang88 vừa làm khai báo thuế chưa vậy? mình thấy ai cũng nói dễ, mà tụi mình học trong nhà trường thì cũng dễ như vậy thật. nhưng mình bất biết cái khai báo thực tế mặt mũi nó như thế nào cơ. mình cũng mới ra trường, làm được có 3 tháng thôi. mình có hỏi anh chị trong cùng công ty về cái này nhưng mấy anh chị ấy bất nói. chán thiệt. bất có tinh thần cùng đội chi hết. mình thế là sau này mình có kinh nghiệm ai hỏi mình sẽ chỉ hết (nếu hỏi thật tình) thề đó

Drugi

Kê khai thuế GTGT dể như ăn cơm hàng ngày vì : khi có hoá đơn GTGT đầu vào kê ở (PL01-1/GTGT),đầu ra kê ở (PL01-2/GTGT) ,nếu có điều chỉnh tăng,giảm kê ở (PL01-3/GTGT) nhớ khi có kê khai tăng,giảm thuế đầu ra,đầu vào thì phải điều chỉnh ở tờ khai (01/GTGT) trên phần mềm HTTK 2.1.0.

Aaron

hix đó là trên lý thuyết, còn thực tế thì sao??? lúc đi khai báo ở chi cục thuế, người ta hay hỏi mình những giấy tờ gì đây

Devon

Trích: Nguyên văn bởi hung29kt hix đó là trên lý thuyết, còn thực tế thì sao??? lúc đi khai báo ở chi cục thuế, người ta hay hỏi mình những giấy tờ gì đây Thực tế thì bạn cần nhập số liệu chính xác và phần mềm Khi BCT ở chi cục bạn chỉ cần mang 2 bảng đầy đủ tờ khai, Bán ra,mua vào và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.Thông tin bạn đọc thêm TT 60 và ND 85 bạn nhé!

Các chủ đề có liên quan khác