Trước khi vào bài mình muốn nói trc với các bạn cách này chỉ áp dụng cho những tài liệu có nút "Download" nhưng không được phép down và print, còn tài liệu có nút "Buy now" thì không được nhé, tất nhiên tài liệu nào được down miễn phí thoải mái thì không cần bàn ở đây

Đầu tiên bạn đến tài liệu cần down, mình lấy ví dụ là tài liệu này nhé , ấn vào Download or Print đều không được

để ý trên thanh địa chỉ tài liệu, xóa /doc và thay bằng /mobile/documents, đồng thời (gian) xóa tên tài liệu ta được như sau:

việc còn lại là click vào nút "Download" nó sẽ tự động tải về tài liệu, nhưng sau khi down về mặc định tài liệu sẽ tên là download.file các bạn chỉ cần đổi đuôi lại là .PDF hay định dạng tài liệu ban đầu.

Chúc các bạn thành công với thủ thuật đơn giản này

Vãi thím, lập thớt chả search qua gì cả, trang này nói đi nói lại quá nhiều lần rồi. Up 1 file lên là được tải xuống, chả cần thủ thuật gì cả

bvhoang42

Hi.........mình sẻ chia thêm 1 cách mới để download từ Scribd.com nhé

hãy sử dụng addon Scribd PDF Downloader 1.0 này trên FF

Với link này Download rất đơn giản. Click chuột phải chọn Download PDF SCRIBD là xong

Với file .pdf mà các bạn muốn convert sang định dạng khác thì mình giới thiệu phần mềm convert pdf này ....... Nhớ cái đủ font vào đó để giảm tối đa convert lỗi font

Nhân tiện mình cũng giới thiệu luôn bộ font của mình có .......cách cài đặt tốt nhất là extract cái file này rùi copy font vào C:\Windows\Fonts......Với windows xp thì nên restart......win 7 thì không cần chắc là ổn rùi nhỉ?

Chaim

Sao mình vào trang này lại không được nhỉ?? Có phải thay đổi proxy hay gì không? Đang dùng FPT.

greenagervn

ch_hhh Hi.........mình sẻ chia thêm 1 cách mới để download từ Scribd.com nhé

hãy sử dụng addon Scribd PDF Downloader 1.0 này trên FF Lại thêm 1 chiêu trong bộ "9 đường tuyệt cú kiếm".

Thanks bác.

baby_satthu77

cái Scribd PDF Downloader 1.0 hình như không được bạn ah.Tớ click chuột phải nó không hiện nổi nên nữa. Chắc là nó phát hiện ra lỗi đấy rồi.

[url=http://www.upanh.com/greenshot_2012-04-29_17-03-59_upanh/v/5rq51a3h3cu.htm][/url]

---------- Bài thêm lúc 17:06 ---------- Bài trước là lúc 17:05 ----------

xem lại cách làm hộ tớ cái nhá

---------- Bài thêm lúc 17:07 ---------- Bài trước là lúc 17:06 ----------

nếu được bạn dow hộ mình với nhá. Mình đang rất cần Thank bạn nhjee^u.

bé Vy

AD giúp em tải bài:

OMO Matic​

shttps://www.scribd.com/document/447761510/OMO-matic
em cảm ơn

Các chủ đề có liên quan khác