Corydon

Mọi người giúp em với , máy tính của em vừa cài đặt 1 game về thì phát hiện có virus nhưng em tắt phần mềm diệt virus đi để cài game , sau khi vào game thì màn hình máy tính bắt đầu có hiện tượng tự động tắt , em vội tắt nguồn đi khởi động lại thì màn hình không lên nữa mặc dù cây vẫn đang chạy bình thường .

Em bấm nút bật màn hình nhưng vẫn không lên , nghe tiếng kêu ở loa cho thấy window vẫn hoạt động bình thường chỉ có điều màn hình bị tắt !

Ai biết máy tính nhà em bị sao không ạ

Felabeorbt

Máy vừa báo có virus thì nên coi lại kỹ rồi hãy quyết có nên cài hay không chứ, có thể máy vừa dính virus thật và nó phá chức năng của windows rồi, nếu phá banh thư viện hay driver để chạy graphics thì nguy. Cũng có thể nó tự set chế độ tắt màn hình giảm thiểu điện năng?Vào thử bằng chế độ safe mode cói ao, không thì quét virus từ CD trong DOS.

gau2dau

Kiểm tra lại màn hình, card màn hình,,,,có khả nằng die màn hình rồi.

Bạn không nói rõ là bạn xài laptop hay Desktop nếu xài máy bàn thì nên kiểm tra đầu nối giữa pc và màn hình còn xài laptop thì kiểm tra driver màn hình ,card còn nếu cá trường hợp đó điều không được thì máy bạn vừa dính virus nên tiến hành cài lại win

nhoklever Mọi người giúp em với , máy tính của em vừa cài đặt 1 game về thì phát hiện có virus nhưng em tắt phần mềm diệt virus đi để cài game , sau khi vào game thì màn hình máy tính bắt đầu có hiện tượng tự động tắt , em vội tắt nguồn đi khởi động lại thì màn hình không lên nữa mặc dù cây vẫn đang chạy bình thường .

Em bấm nút bật màn hình nhưng vẫn không lên , nghe tiếng kêu ở loa cho thấy window vẫn hoạt động bình thường chỉ có điều màn hình bị tắt !

Ai biết máy tính nhà em bị sao không ạ Có lẽ trong quá trình bạn tắt chay( là tắt thẳng bằng cách bấm vào nút power) dẫn đến lỗi windows nên máy sẽ không lên!

Máy của bạn có thể bị mấy trường hợp sau lỗi Ram, Lỗi xung điện và lỗi BIOS. Bạn thử xem lại Ram ( bạn rút hẳn nguồn điện ra rồi gỡ Ram hẳn ra khỏi máy sau đấy bạn bật máy lên, nếu không được bạn cắm nguồn điện vào khởi động máy lên rồi lại ấn nút tắt nguồn rút hẳn nguồn điện ra để máy khoảng 10, 15 phút sau đấy cắm nguồn điện vào khởi động lại máy xem thế nào. Còn BIOS mỗi Main của máy tính đều có 1 viên pin BIOS bạn tháo viên pin của BIOS tren Main ra để pin ở ngoài 1, 2 phút rồi lại lắp vào.

luv_mylove

virut thì làm gì có vụ không lên màn hình, dù gì nó cũng phải xuất hiện màn hình logo của windows rùi vào trong windows mới đen xì chứ, lỗi ở đây có thể là xung đột, ram, bios....

hoang_thu_phong

Ban ra tiệm mua 1 cái dia hiren boot về bỏ vào chạy windows mini thư xem, lỗi windows hay lỗi phần cứng rồi tính tiếp

hat139

Lỗi windows thì còn chữa được chứ phần cứng thì nên đem bảo hành chứ đừng có mà vọc

Coi kỹ các màn hình, card vừa cắm chặt chưa, vào BIOS kiểm tra xem nhiệt độ CPU nó có cao không bạn!

phuongii_le

Bị vi rút rồi, máy bạn ở trên toàn là rìu chiến chắc chưa bao giờ bị vi rút thì phải, mình cũng vừa từng bị tương tự bạn, tải game về cài dính vi rút và phải cài lại win

piggyaig

daipr0 Bị vi rút rồi, máy bạn ở trên toàn là rìu chiến chắc chưa bao giờ bị vi rút thì phải, mình cũng vừa từng bị tương tự bạn, tải game về cài dính vi rút và phải cài lại windows Virus gì mà windows vẫn chạy, chỉ có màn hình không lên thôi hở chú.

Nếu cứ gặp gì cũng cài windows thì ai lên đây hỏi làm gì?

ltk_11b3

các bạn "chém" nhau làm gì nhỉ, bác chủ thớt cũng "lịm" theo cái màn hình của bác ấy rùi thây

huytu.nguyen

đúng đấy! virus gì thì cũng phải lên chỗ bios vừa chứ! lỗi do phần khác rùi không phải do virus!

ngocmai14686

Mấy pác này quởn thiệt vừa bảo màn hình không lên .

Nghĩa là :

Destop không cháy đèn màu xanh ngay màn hình.

Lápptop tắt màn hình quạt vẫn chạy.

Giống thầy bói xem voi quá

ngườ thì hiren boot ngườ thì sale mode người thì quét virut ...

Bạn nên kiễm tra lại phần cứng do lâu ngày không lao chùi bị bụi bám không ăn điện ở chỗ nào đó

Khắc phục tháo RAM,CPU,HDD ra lau chùi cho sạch rùi gắn vô.OK

zenki282

chắc là do ram đó mình cũng hay bị vụ này gỡ ram ra tìm cục gôm mịn lau chân ram đi cấm lại là ok

kyniem_12a8

cách làm này không dc khả quan cho lắm

bạn bây h nói rõ là bạn đang xài laptop hay desktop

nếu là desktop bạn thử mang case sang màn hình khác test xem có phải do màn hình không

nếu k thì do máy tính bị vấn đề xung đột phần cứng do 1 vấn đề j đó

cái này thì có nhiều nguyên nhân lắm

còn nếu là laptop thì mình không rành về cái này lắm

mình chỉ xin đóng lũy ý kiến của mình như vậy thôi

chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác