Em đang dùng máy Hp, em thử cài windows 7 cho máy mà không được, em cho đĩa vào mà nó không vào chuơng trình cài đặt mà lại chạy thẳng vào windows cũ luôn, Mong tất cả người giúp đỡ em

traigiau_91

♥ღHạnh phúc ảoღ Vào Bios chình chưa

Giống cài windows xp có gì đâu hic, bác nói rõ hơn được ko? tại cái máy hp này em không bit chỉnh bios. bác biết thì chỉ rõ cho em cái khâu đấy với

lovingboyck5

Vào Bios ------nhấn F10

Chọn boot - ---nhấn F9

Chọn ổ DVD của bạn đưa lên đầu là được đó bạn

m_pro

chắc chưa cài windows bao giờ
Nếu bạn biết thì có thể giúp đỡ bạn ấy, nếu bạn ấy biết chắc bạn ấy chả cần lên diễn đàn mà hỏi nữa. tui cũng là người chưa biết và tui cũng tin là có rất nhiều người cũng như vậy

quyquang61

Em đang dùng máy Hp, em thử cài windows 7 cho máy mà không được, em cho đĩa vào mà nó không vào chuơng trình cài đặt mà lại chạy thẳng vào windows cũ luôn, Mong tất cả người giúp đỡ em
Bạn chỉnh cách Boot như mấy bạn nói ở trên, nếu máy vẫn không boot từ đĩa được thì ổ đĩa của bạn không boot được đĩa DVD rồi

khi vào win, cho đĩa vào mà cài, chỉ như cài phần mềm thôi, khi nào xong vào ổ C mà xóa windowold là xong

Shawn

aj gjup mjnh voi.mjnh dang dung hp pavilion dm3.may hom truoc minh update xong da restart may roi nhung sau do moi khi may khoi dong window update deu yeu cau restart lai may

---------- Bài thêm lúc 20:57 ---------- Bài trước là lúc 20:54 ----------

aj gjup mjnh voi.mjnh dang dung hp pavilion dm3.may hom truoc minh update xong da restart may roi nhung sau do moi khi may khoi dong window update deu yeu cau restart lai may

snow_0612

Ai kêu update windows chi ...nếu bạn này xài windows bản quyền ..có mua key thì update không sao...nếu xài bản lậu...hay Cr-ack thì update thì windows sẽ nhận ra là bạn này xài lậu...và không cho vào windows nữa...chỉ còn cách cài windows lại hay ghost

chào bạn, có lẽ bạn chưa bao giờ cài windows 7 bao giờ. đơn giản thôi bạn a,

thứ nhất: muốn cài được windows thì phải cho máy o chế độ khởi động từ ổ cd đầu tiên. o máy HP của bạn thì khi khởi động máy thì bạn ấn F9 liên tục,sau đó chọn khởi động từ ổ cd nhé.

thư hai:sau khi bạn chọn chế độ khởi động của máy là từ ổ cd rồi, thì bạn cho đĩa windows 7 vào o cd và làm theo chỉ dẫn o dưới nhé. chúc bạn làm được

cách cài windows 7 thi trên mạng có rất nhiều, bạn tham khảo o đây nhé:

bạn chỉ cần đọc từ chỗ: - Bạn chèn đĩa DVD Windows 7 vào ổ đĩa DVD và khởi động máy tính, màn hìnhWindows 7 sẽ load file đầu tiên của Windows 7 khá tương tự với Windows Vista....

cho đến hết nhé.

ご成功を祈るね

ducthanh1109

tình hình này bạn nên ghost cho dễ dàng bạn nhé dung onekeyghost ấy nha

cái này có nhiề trên 4rum mình rùi mình không nói nha bạn tự tìm thui

ở đây mình có một bản ghost khá đẹp cho bạn thử nè

suzuki_vn

Chắc bác này chưa biết nhiều về cài HDH.

Nếu bác muốn cài HDH Windows 7 thì tớ nghĩ nên làm theo thứ tự sau:

1. Sao lưu dữ liệu của mình: dữ liệu ta thường để ở ổ D, E. Nhưng đôi khi, vẫn có dữ liệu ở ổ hệ thống, thường là ổ C. Ví dụ như các file tải về, file ngoài màn hình,...

2. Sau khi sao lưu dữ liệu thì có thể tiến hành cài lại HDH.

Với dòng máy HP, khi khởi động lên mà muốn máy khởi động từ ở DVD trước thì bạn làm như các bạn ở trên nói, hay chỉ cần nhấn F9 lúc máy vừa lên rồi chọn ..From CD/DVD device... là máy sẻ khởi động từ ổ đĩa

3. Các tùy chọn và thiết lập trong quá trình cài cũng không khó lắm nên bạn có thể tự chọn được. Chỉ cần chú ý ở 2 giai đoạn: 1: Chọn cách cài HDH: cài mới (Custom), hay nâng cấp (Upgrade). Cài mới sẻ cài lại HDH mới cho máy tính của bạn, nâng cấp sẻ nâng phiên bản của HDH trước khi cài lên phiên bản cài, thường là windows 7. Nếu muốn cài lại máy cho nhẹ và làm mới máy thì nên chọn cài mới (Custom). 2: Chọn ổ đĩa chứ HDH: thông thường khi cài HDH chúng ta thường chọn ổ C. Nếu bạn cài từ DVD thì lúc chọn ổ đĩa sẻ có thêm một số tùy chọn ở thẻ ADVANCE, có một tùy chọn là định dạng ổ đĩa trước khi cài HDH. Nếu chọn vào đây thì ổ đĩa của bạn sau khi cài sẻ rất sạch sẻ. Nhưng nếu xảy ra vấn đề gì khi cài thì ta phải cài lại HDH mới có thể sử dụng được.

Nếu không chọn ở ô Format thì sau khi cài sẻ có thử mục Windows.old. sau khi cài xong vẫn có thể xóa thư mục này cho nhẹ máy. Khi ta không chọn Format thì trong một số trường hợp, bản windows lậu của chúng ta bị phát hiện và gây một chút khó chịu, thực ra cài xong vẫn Cr-ack như thường.

3. Khi cài windows xong thì chuyện đầu tiên nên làm là Cr-ack (nếu dùng hàng chùa), kích hoạt (nếu có key xịn). Tiếp theo là tắt chế độ tự động cập nhật nếu không có nhu cầu tự động cập nhật HDH.

Cài Driver;

Rồi cài lại các phần mềm thiết yếu;

Dùng thôi....

Về vấn đề cập nhật Win, nếu ta cập nhật windows online thì ĐÔI KHI phát sinh một số vấn đề như không tải về đầy đủ file cập nhât, quá trình cập nhật phát sinh lỗi do xung đột với một số chương trình trong máy. Bên cạnh đó, không phải tất cả các mô-đun mà HDH cập nhật thì chúng ta cũng cần dùng đến. Cho nên, ý kiến chủ quan của tớ là không cần thiết thì không cập nhật online, khi có các bản cập nhật như SP1, SP2 thì tải về chạy là tốt nhất.

ti2li119 Đâu phải ai cũng biết xài gg. Nếu có thì chắc chẳng cần post bài lên đây đâu bro à trả lời thật là bá đạo

cái này chưa chỉnh priority trong bios thôi vào đó chỉnh lại boot từ CD là dc, thường là nhấn del để vào bios còn nhấn cái khác thì mình không biết

Các chủ đề có liên quan khác