Ramkute_3kblog

Máy mình chả biết tại sao mà cứ chơi game khoảng 15-20p là bị sập nguồn...máy tắt ngúm luôn ấy chỉ những game nặng thôi nhé,vd như MW3,PES 12,Prototype,.........Chỉ chơi game mới bị thôi,chứ mình dùng các ứng dụng khác thì bt....hix.có ai bị như mình k vậy? ai biết lý do tại sao và cách sửa chữa thế nào k? Chia sẻ cho mình với.Cấu hình máy mình đây:
CPU INTEL T4300 2,1ghz

2GB RAM DDRII

NVIDIA Geforce G105M 512Mb

memory_forever

Bạn có thể test bằng cách.....mở cái quạt máy chọi thẳng vào máy rồi ngồi chơi game xem sao. Nếu có thể hoạt động lâu hơn thì chắc là do vấn đề tản nhiệt nhé

gabmar_sk

hồi tết mình về bắc...nhiệt độ cũng lạnh lắm...thằng e mình chơi game mà nó cứ phải đặt cái quạt bên cạnh thôi vào đế ^^! vậy mà chơi được suốt đấy Chắc là do tản nhiệt oy,mình định đy thay lại keo tản nhiệt...chắc là được đấy thanks bạn nhá

ngovang_koanh

Bạn dùng HD Tune hay đơn giản hơn là phần mềm core temp để xem nhiệt độ của các lõi chip . Nếu nhiệt độ trung bình là 40-46 độ C mà vẫn bị sập nguồn thì đó là do bộ nguồn trong máy tính bạn rồi

Sigfrid

Nguyên nhân chính là do bộ nguồn của bạn

khi bạn chơi các game nặng, các thiết bị phần cứng sẽ phải hoạt động với mức hiệu năng cao, bộ nguồn không tốt sẽ không thể đáp ứng được đủ điện năng

tình trạng sập nguồn diễn ra là đúng thôi

Lâu lâu đi bảo dưỡng máy tính đi, bụi bẩn nó làm nhiệt độ máy tăng nên nó tự sập để bảo vệ cpu đấy.
hay bạn có thể tự bảo dưỡng nếu biết chút về tháo lắp máy tính

Jordi

test được oài chơi game bt roài Do nhìu bụi bám vào lưới tản nhiệt quá,nhiệt k thoát ra được

vtvmhcm

Do máy bạn xài lâu ngày keo tản nhiệt CPU - VGA khô, bụi bám đầy trên máy, chắn khe tản nhiệt, hơi nóng không thoát được ra ngoài nên làm máy nóng thôi.
Bạn mang ra ngoài vệ sinh máy đi, có chỗ này cho bạn tham khảo đây

Các chủ đề có liên quan khác