maquai

hic...mình có bài word muốn chuyển qua powepoint mà k đuwocj ...mình coppi nhưng lúc dán thì nó lại ra chữ rất nhỏ và 1 hàng dài..ai có cách khác thì giúp mình với nha...thank ^^

dongocthangdakto hic...mình có bài word muốn chuyển qua powepoint mà k đuwocj ...mình coppi nhưng lúc dán thì nó lại ra chữ rất nhỏ và 1 hàng dài..ai có cách khác thì giúp mình với nha...thank ^^ Bạn copy từ Word rồi paste vào PPT, và kết quả tương tự như thế này phải không:

Lý do là PPT tự động thay đổi font size cho nội dung vừa với slide.

Bạn thấy mình copy cả hình nữa nên nó tràn ra ngoài slide và chữ rất nhỏ.

Nếu chỉ copy vừa đủ thì PPT sẽ tạo 1 TextBox (cũng vẫn thay đổi font size) để chứa, nhưng bây giờ bạn thấy chữ lớn hơn:

Một điều quan trọng là khi bạn tạo New Slide, bạn nên chọn Layout KẾT hợp:

Thì khi copy vào sẽ theo format của PPT, đẹp hơn và dễ chỉnh sửa tiếp theo:

Tóm lại cần chú ý 2 điều:

1) Khối lượng nội dung muốn chép.

2) Chọn Layout KẾT hợp.

Anwar

hic...để mình thữ nhưng nghi là không được quá....ai có cách nào tốt hơn thi Phần mềm mình với ^^

---------- Bài thêm lúc 14:15 ---------- Bài trước là lúc 13:21 ----------

( nhớ coppi và past nha các ban ^^)

đó là bài thuyết trình ai pro có thể chuyên qua slides dùm e được chứ e thank rất nhiều..yahoo [email protected]

Yvon

cái này chỉ để đánh bóng bản thân thôi, chẳng giúp ích gì hết

thienan2672000

danh bong bản thân dựoc gì trời...mình suech nhiều cách mà k ra chứ bộ..với lại mình củng chưa bao giờ sữ dung slides cả...nên mình k biết cahs nào cho đúng

diana_le89

File của bạn định dạng không phù hợp để chuyển sang pp. 1 trang của bạn nội dung nhiều hơn 1 slide pp nên chuyện chuyển rất khó khăn. Cách chuyển duy nhất của mình là dùng file word đó rồi lưu dưới đuôi PFD sau đó dùng soft chuyển sang pp. Mình có chuyển cho bạn nhưng chuyện bố cục của bạn không bình thường nên nhìn file pp rất khó chịu. Mà đó đâu phải bài thuyết trình đâu. Bài thuyết trình ji mà được có 2-3 cái hình còn lại toàn chữ thế kia

minhtrangkool

vanthanhtran File của bạn định dạng không phù hợp để chuyển sang pp. 1 trang của bạn nội dung nhiều hơn 1 slide pp nên chuyện chuyển rất khó khăn. Cách chuyển duy nhất của mình là dùng file word đó rồi lưu dưới đuôi PFD sau đó dùng soft chuyển sang pp. Mình có chuyển cho bạn nhưng chuyện bố cục của bạn không bình thường nên nhìn file pp rất khó chịu. Mà đó đâu phải bài thuyết trình đâu. Bài thuyết trình ji mà được có 2-3 cái hình còn lại toàn chữ thế kia hình thì mình có thể past vào...nhưng minh lai k biết cách sữ dụng pp...mình chỉ tập tò cop dán thui ^^....thank bạn để mình nghên cứu sữa lại...thêm hình bớt chữa là ok he...

Các chủ đề có liên quan khác