Shey

em ve vài cái hình trong kế toán mà sao bôi đen kick1 chuột phải nó lại khong cho group lại.đang cần gấp anh em nào biết chỉ giúp với

ai_hoi

làm sao gom nhóm(gruop) trong word 2010

Dễ òm, nhấn giữ CTRL rồi nhấp vào mấy cái hình vẽ muốn tạo nhóm, chọn Group là xong.

blogbuon_thiu

hình vẽ theo kiểu drawing hả bạn,chắc bạn phải ấn Ctrl và chọn từng thanh thôi hay bạn chọn select objects(hình mũi tên ý) sau đó khoanh vùng chọn thử xem có được không bạn nhé

làm kiểu này chí có hình thôi.
mình muốn group ca hình và chữ.hic làm sao trong word 2003 chi can boi đen rồi chọn group là xong nhưng rong 2010 nó hong cho

nhock_sock2812

bạn có thể tạo 1 text box,đánh kí tự vào trong đó rồi group lại còn chữ bình thường mà group với hình thì mình chưa dùng bao giờ.

p/s nếu không được thì print screen sau đó cắt hình ra và đưa vào word vậy

Wyrttun

Ông này cứ thik đùa ng ta nhấn phím Shift ông trẻ ạh

nhocxinh_trasua

Nhấm giữ phím shift rồi chọn tất cả sau đó bạn click chuột phải chọn group là được (có máy dùng phím ctrl)

Chúc bạn thành công "comment trễ"

cách 1: bạn đưa về tab Home chọn select(hình mũi tên màu trắng góc phải thanh công cụ) chọn select object ==> chọn hình cần group xong click phải chuột chọn group thế là xong!

cách 2: Nhấn giữ phím shift và kéo vào vùng chọn thế là

cách 3: Ta sử dụng ctrl để nhóm lại( cách này được nhưng không khả thi lắm! chỉ làm tạm thời (gian) thôi) hjhj;

Nếu bạn muốn group cả text, bạn phải bỏ text vào trong 1 object = textbox.

Sau đó group như các bạn vừa hướng dẫn bên trên.

giaiky2007

Ông này cứ thik đùa ng ta nhấn phím Shift ông trẻ ạh

Ctrl và Shift đều được cả mấy anh ơi, Shift thì nhanh, Ctrl thì phải cẩn thận nhưng tốt hơn khi chọn/bỏ nhiều lần (trường hợp bấm nhầm object mà muốn bỏ).

Các chủ đề có liên quan khác