- Bạn muốn làm clip tặng bạn bè, người yêu?

- Bạn muốn lưu giữ những kỉ niệm đẹp?

- Bạn thật sự bỡ ngỡ trước giao diện hoàn toàn mới của Proshow producer 5.0 ?

Vâng, để đáp ứng lòng mong chờ của các bạn. Hôm nay, mình lập topic này để chỉ dẫn cho tất cả người làm clip bằng phần mềm Proshow producer 5.0

Nếu có chỗ nào không hiểu bạn có thể Phần mềm mình:

Yh: ostar_luv

Face:

Channel:

Intro

[spoil]

[/spoil]

Đầu tiên là phải có phần mềm:

Cách 1:
ProShow Producer 5.0.3206

Link down: Hướng dẫn:

1. Xóa hết tất cả các bản cài đặt trước- nếu lỡ cài

2. Chạy File"Dang_Ky_ProShow_Producer_5x.exe" để đăng kí - Ok- Next - Fn

3. Chạy File "Proshow Producer 5.3026.exe"

4. Sử dụng thôi

Cách 2:
ProShow Producer 5.0.3206 Download Full + Cr-ack Dành cho ai chưa Cr-ack được

pass: pspvnHướng dẫn:

1: Chạy fontfix để nhìn chữ cho dễ

2: Chạy file autorun

3: Cài đặt như bình thường

4: Chạy Cr-ack

5: Khởi động lại máy

Liên tục cập nhật.....

Đệ tử mình làm tutorial đầu tiên, giọng còn ngọng và run

Để xem được bản chuẩn HD, bạn nhìn vào bên dưới- góc phải của clip, nhấp vào dấu răng cưa và chọn độ phân giải 720 nhé

Hướng dẫn chèn ảnh động & video background vào slide trong Proshow producer 5.0

[Tutorial] Hướng dẫn viết tiếng việt trong Proshow producer 5.0

[Tutorial] Hướng dẫn sử dụng keyframe ở caption trong Proshow producer 5.0
[Tutorial] Hướng dẫn xuất hiện chữ từ từ nối tiếp nhau Proshow producer 5.0
[Tutorial] Hướng dẫn hiện từng câu trong Proshow producer 5.0

Demo
---
==================================
Demo:

Sau đây là một số clip mình vừa làm:

Love Paradies - Kelly Chan [Kara Engsub-Vietsub]

Proud Of You - Fiona Fung [Kara Engsub-Vietsub]

A little love - Fiona Fung [Vietsub+Engsub]

Giấc Mơ Của Anh - Clip tự thu ^^

Enrique

hay. mở hàng cho b

---------- Bài thêm lúc 23:18 ---------- Bài trước là lúc 23:17 ----------

à bạn làm sub bằng aegisub hả. cho mình mấy cái effect aegisub được ko

hungbeo_xiipo

OK, mình sẽ làm cả file chỉ dẫn lẫn làm theo video. Tùy các bạn chọn

Dùng không cần key

namthanhhnt

dell n4050 co file hướng dẫn không ban ? lam theo video nay kho lam làm cái này thật chuyên nghề thì khó chứ làm cái clip vui,đẹp,sinh động tặng bạn bè thì dễ lắm bạn ak

Caddell

Thank pạn nhìu. Đúng cái mình đang cần! tks!

À pạn ơi chỉ mình cách tạo hiệu ứng cho chữ đi. tks pạn!

Jerron

kenken1512 Thank bạn, mong là bạn chỉ dẫn chi tiết và tận tình hơn Thường xuyên ghé vào topic này, hay channel youtube của tớ để xem những Tutorial mới nhất nhé

Như.1.Giấc.Mơ Thank pạn nhìu. Đúng cái mình đang cần! tks!

À pạn ơi chỉ mình cách tạo hiệu ứng cho chữ đi. tks pạn! Mình sẽ làm luôn clip chỉ dẫn cho bạn nhé

psp làm tặng người thân bạn bè thì đơn giản.còn mình thấy mún cho pro không phải dễ tý nào. thanks bro vừa share.

p/s: có tut nào hay share cho tất cả người cùng học hỏi v

bacbinhcity

thanhasuna Thường xuyên ghé vào topic này, hay channel youtube của tớ để xem những Tutorial mới nhất nhé

Mình sẽ làm luôn clip chỉ dẫn cho bạn nhé Trời! được thế còn j bằng. Mình đợi video của cậu nhé!

xshiro_kut3x

Cập nhật thêm

[Tutorial] Hướng dẫn sử dụng keyframe ở caption trong Proshow producer 5.0

[Tutorial] Hướng dẫn xuất hiện chữ từ từ nối tiếp nhau Proshow producer 5.0

[Tutorial] Hướng dẫn hiện từng câu trong Proshow producer 5.0

muabuon2307

chủ top cho mình hỏi là.làm thế nào mất hai sọc đen dọc 2 bên.!!theo mình biết là phải chọn từng ảnh rồi chỉnh sang 16:9.nhưng như thế là hình ảnh bị kéo dãn ra 2 bên và bị lùn đi

Faraji

HÌnh ảnh bị kéo dãn hai bên là do ảnh của bạn kích thước nhở hơn so với khung hình video, bạn có thể nhấp đôi vào hình sẽ ra cửa sổ control mới, tại cửa sổ này có cửa sổ Preview, bạn có thể chỉnh hình của bạn tại cửa sổ này bằng cách kéo thả, rất đơn giản

minh_chi

thanhasuna HÌnh ảnh bị kéo dãn hai bên là do ảnh của bạn kích thước nhở hơn so với khung hình video, bạn có thể nhấp đôi vào hình sẽ ra cửa sổ control mới, tại cửa sổ này có cửa sổ Preview, bạn có thể chỉnh hình của bạn tại cửa sổ này bằng cách kéo thả, rất đơn giản sao mà nhỏ được.mình lấy từ máy ảnh ra là 2126x1500.mình thấy như vậy là lớn chứ

at8918

chủ top chỉ mình với.sao mấy tấm ảnh có sẵn của chương trình thì full mặc dù kích thước là 1024x576,còn ảnh của mình là 2126x1500 sao vẫn có 2 sọc đen 2 bên.

Savino

max_1397 chủ top chỉ mình với.sao mấy tấm ảnh có sẵn của chương trình thì full mặc dù kích thước là 1024x576,còn ảnh của mình là 2126x1500 sao vẫn có 2 sọc đen 2 bên.
Bạn chọn tỷ lệ cho ảnh 16:9 sẽ được full màn hình thôi

Sau khi làm xong em xuất video ra thì nó hiện thông báo này là sao ạ ? em vừa thử gỡ ra rồi cài lại nhiều lần nhưng vẫn không khắc phục được .

Các anh giúp em với !

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Phân tích và một số định hướng chiến lược phát triển ở công ty sơn Tổng hợp Luận văn Kinh tế 0
D Tổng hợp một số acid hydroxamic mang khung 3 - oxim-isatin hướng ức chế histon deacetylase Y dược 0
D Tổng hợp một số acid hydroxamic hướng ức chế histondeacetylase Y dược 0
Q Đánh giá tổng quan quan hệ Việt Nam - Lào 1954 - 2000 và phương hướng hợp tác giữa hai nước trong gi Luận văn Sư phạm 3
J Mô hình cơ sở dữ liệu quan hệ và mô hình cơ sở dữ liệu hướng đối tượng (Báo cáo tổng hợp Đề tài nghi Luận văn Sư phạm 0
C Nghiên cứu bán tổng hợp định hướng các dẫn xuất EUGENOL có tác dụng kháng nấm C ALBICANS Khoa học Tự nhiên 0
V Đánh giá tổng hợp tổn thương ven biển Quận Hải An - Thành phố Hải Phòng nhằm định hướng quy hoạch sử Môn đại cương 0
K Ứng dụng mô hình toán để quy hoạch sử dụng tổng hợp nguồn nước lưu vực sông Hương theo hướng phát tr Môn đại cương 0
M Biện pháp quản lý hoạt động dạy học nghề phổ thông tại các Trung tâm Kỹ thuật tổng hợp - Hướng nghiệ Luận văn Sư phạm 0
H Quản lý thiết bị dạy học tại Trung Tâm Giáo dục Kỹ thuật tổng hợp - hướng nghiệp Hải Phòng trong bối Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác