taido_lovelife

Mấy anh chỉ em cách làm sao có cái vòng tròn màu vàng quanh trỏ chuột vậy? Em mò hoài không ra

Bạn tải cái này về rồi tự thiết kế nha, KẾT vàng xanh đỏ gì gì cũng được

Vào đây muốn thể loại gì cũng có. Xong download về thư mục C:\WINDOWS\Cursors và config trong Control Panel nhé.

Mayfield

Cái của mình là phần mềm thiết kế con trỏ chuột, của kitsudo1412 là trang web chứa hàng đống con trỏ chuột kick vào là thấy ngay cần gì up ảnh

Abukcheech

Ý mình nói là trên mấy cái bài mà review hay chỉ dẫn trên youtube thấy con trỏ chuột có cái vòng tròn màu vàng ấy

dca20

hoangphat_258 Ý mình nói là trên mấy cái bài mà review hay chỉ dẫn trên youtube thấy con trỏ chuột có cái vòng tròn màu vàng ấy Có thể họ dùng phần mềm Camtasia Studio của TechSmith ( ) để quay lại màn hình, sau đó tùy chỉnh cho xung quanh con trỏ chuột trong video có vòng tròn cho dễ nhận thấy.

Campbell

kitsudo1412

Vào đây muốn thể loại gì cũng có. Xong download về thư mục C:\WINDOWS\Cursors và config trong Control Panel nhé. Trang này hay đấy, thanks u

Delrico

cái đó là dùng phần mềm quay phim màn hình desktop. khi ta thao tác thì nó bình thg, không có gì hết. nhưng khi save lại đoạn phim đó thì ở vị trí con trỏ chuột sẽ có cái vòng màu vàng. nếu ai cần phần mềm đó mình sẽ share cho.

quydang2002

daiphuq9 cái đó là dùng phần mềm quay phim màn hình desktop. khi ta thao tác thì nó bình thg, không có gì hết. nhưng khi save lại đoạn phim đó thì ở vị trí con trỏ chuột sẽ có cái vòng màu vàng. nếu ai cần phần mềm đó mình sẽ share cho. 4rum mình đầy á mà, cần gì phải share

này cũng ngon lắm nè

Hanley

Để có hiệu ứng vòng tròn vàng bạn download file về copy nó vào C/windows/Consors. Sau đó vào control panel mouse, chọn pointers. Trong mục custumize chọn mục tương ứng bạn muốn thay đổi hiệu ứng con trỏ, sau đó chọn Browse..., và chọn vào tên file bạn vừa copy vào thư mục windows/consors. Chọn Apply--OK

Nói cách khác để tạo hiệu ứng con trỏ theo ý muốn, bạn phải tạo file ảnh có đuôi là *.cur hay *.ani rồi vào control panel/mouse để thay đổi hiệu ứng con trỏ chuột. Để làm được điều này bạn làm như sau:

Dùng photoshop tạo ảnh con trỏ lưu lại thành file *.PNG. Dùng phần mềm ArtConsor để mở file DNG đó và chọn save as... để lưu lại thành file *.cur.

Ngoài ra bạn có thể sử dụng phần mềm ConsorFX2 plus.

Chúc thành công !

Các chủ đề có liên quan khác