Glyn

Download ở FShare.vn với IDM bị lỗi 0kb/s ở 99,99%

Tình hình là em down load game ở fshare.vn,1 link cỡ 6-8gb.em vừa thử nhiều game khác nhau nhưng mà game nào cũng down tới 99,99% là IDM báo còn 0kbs/s và cứ sending get.....bực ghê!.

mày mình dùng winxp,mình down lần thì chọn ổ D,lần thì chọn C,tất cả đề định dạng NTFS,trống hơn 20gb(mình down từng file chứ k có làm 1 lượt).trình duyệt là firefox 9.01(mới update),IDM 6.07 built 16 (mới update luôn),acc là acc vip mà bạn share trong topic luôn đó.mạng là cáp quang của VNPT

máy RAM 2gb,cpu core e6500.

ak,idm mình để LAN 10mb/s,connections là 16 (down cho nhanh)

Vậy nguyên nhân lỗi do đâu mong các bạn chỉ cách sửa với ạ!Thanks

Tags: sendget idm

formej

chả phải do máy tính đâu. chắc do nhà mạng đấy.

vấn đề của nhà mạng thì không sửa được đâu. thử resume lại xem.nếu không được thì down lại (tìm links khác mà chơi, torrent or file được chia nhỏ cho nó an toàn )

hoangdung_tk12

vấn đề của nhà mạng thì không sửa được đâu. thử resume lại xem.nếu không được thì down lại (tìm links khác mà chơi, torrent or file được chia nhỏ cho nó an toàn )

Ai nói với bạn là không được.

leminhdungifc

^

sửa kiểu gì hả bro.mình hay down phim ở Fshare, cũng gặp 2-3 lần rồi. toàn phải đợi lúc khác down lại thôi.

bro chỉ dẫn đi

Berke

chuột phải chọn refresh download address, xong add acc vip vào click down về.

resume là xong.

Còn có 1 cách khác imba hơn, nhưng hiệu quả tương tự

bunbozoheo

Tình hình là làm kiểu prefresh link k dược mới khổ chứ bác.

dơn tới 99,99%,cái nó thành 0kbs/s.time lèt = 0,rồi ở dười thì có 1 số là download completed,còn 2-3 cái là sending....get.... mãi,chờ cả 30' vẫn k hiệu quả gì,chọn pause,rồi prefresh link,đăng nhập acc VIP,down,nó báo gì successful rồi bắt đầu resume là : "rebuilt old download part..",chờ cả 20' thì nó đầy cây,đến chỗ 99,99% bắt đầu 0kbs/s và sending,..get...tiếp.thử đi thử lại 3 lần vào mầy ngày khác nahu rồi cũng thê.muốn down về chơi mà k biết sao sửa lỗi này,hic!

Gaston

acc của bác là free hay premium,nếu là free thì bị như vậy là đúng rồi e cũng bị như bác sau có người share acc premium add vào mới down được

kama_suky

weattseat Mọi người vẫn bt mà. kulb0y_s2 tớ thấy bt mà có bị thế đâu Mọi nươời bình tươờng nhưng e lại ôỗi,k bêết vì sao.e vừa thử down ở 3 ngày khác nhau,mỗi ngày,dơn mà bị vậy,e reesum hoài k được,down lại,lần 2,lỗi ,rồi lại down lần 3 cũng bị vậy

tổng cộng là 1 file 5.7gb em vừa down đi down lại 9 lần vào 3 ngày mà vẫn bị.

chiều này em có nhờ 1 ng a ở tpHCM,,sài mạng FPT ,2 ng bạn ở Bến Tre sài mạng VNPT,down vẫn bị lỗi 99,99% ở file này nhưng thử với 1 file khác thì oki

file lỗi đó cụ thể là file dead space 2 disc 1:

còn file thử cùng lúc nhưng k lỗi gì là dead space 2 disc 2 :

Em đang giữ disc 2 ở nhà,còn disc 1 thì k down được nên k càiđược

thayboi9x hôm nọ mình cũng bị như thế này. được hơn 50% thì đứng.

bạn thử làm như thế này nha. mình coppy từ ketnooi.com

---------------------------------------------------------------------------
hôm nọ mình tìm được trên net cái này thấy hay mà trong 4rum mình hình như chưa có ai pót nên hum nay mạo mụi đưa lên đây cho tất cả người

Có nhiều file "kì lạ" ở rất nhiều diễn đàn, khi bạn download được 75% hay 99% thì chuyện download dừng lại, và nếu bạn để yên như vậy khoảng một tiếng thì phần còn lại mới được download tiếp, còn nếu bạn không chờ được mà nhấn Pause rồi Start lại thì có mười năm vẫn không tải xong, và thậm chí là bạn không bao giờ tải được 100% nếu không đăng kí làm thành viên của diễn đàn đó, và nếu bạn đăng kí thì thư spam là hiển nhiên.

Và trong trường hợp đó, bạn có thể làm theo thủ thuật sau để tải toàn bộ file về máy. Chúng ta lấy chuyện tải trình chơi nhạc Quick Time tại

Code:

làm ví dụ.

Sau khi file không download được nữa (tốc độ tải file giảm còn 0 KB/sec), bạn nhấn phím Cancel hay Pause (trong trường hợp này nhấn Cancel, về cách chọn phím- xem phần bên dưới) để dừng nó lại. Tạo một folder trên desktop, ví dụ abc, sau đó bạn vào My Computer > Local Disk C: > Documents and Settings > tên tài khoản sử dụng của bạn > Application Data > IDM > DwnlData > tên tài khoản sử dụng của bạn. Bây giờ, trong này sẽ có một loạt các folder chứa file đang tải về dở dang.

File nào sẽ có folder với tên của chính file đó kèm theo sau là một mã số thứ tự download. Ví dụ, file của tui có tên là QuickTimeInstaller.exe thì trong DwnlData sẽ có một folder tên là QuickTimeInstaller_... với ...là số thứ tự file download được, ví dụ QuickTimeInstaller_737.

Tương tự, nếu file của bạn là idman511.exe thì folder sẽ là idman511_298. Mở folder chứa file chưa download xong ra, bạn sẽ thấy trong đó có hàng loạt file. Quét chọn hết tất cả các file có trong đó rồi kéo nó vào trong folder abc trên dektop. Tiếp theo, bạn mở folder abc ra, nhấn Ctrl + A rồi nhấn Ctrl + C để copy toàn bộ các file trong đó.

Bây giờ, bạn tiến hành download lại file dang dở kia. Với nhiều trang web, bạn chỉ cần nhấn resume là đủ; với một số trang khác, thì bạn được yêu cầu vào lại trang web để lấy link mới (với trang web kiểu này, ở phần trên bạn chọn phím Cancel). Với file Quick Time ở trên bạn nhấn Resume là đủ. Và khi download lại, dung lượng download sẽ quay về mức mở đầu (0MB). Sau khi download được 1-2 MB, bạn nhấn phím Pause để dừng lại.

Bây giờ bạn hãy làm thật nhanh, vào folder QuickTimeInstaller_737 (nên mở sẵn từ trước), nhấn Ctrl + V để đưa các file vừa được download vào trong đó. Thao tác bạn phải làm thật nhanh để máy chủ không nhận ra là bạn vừa tạm ngưng chuyện download, nhấn Yes to All với Pop-up hiện ra.

Bây giờ quay lại cửa sổ download, bạn nhấn Start để download tiếp, nếu thao tác thật nhanh và không bị máy chủ download "phát giác", chuyện tải file của bạn sẽ tiếp tục và lúc này dung lượng sẽ nhảy vọt từ 1-2% lên 80-99%, lúc đó bạn chỉ cần thêm vài giây là tất cả thứ sẽ xong xuôi. Cách này áp dụng để tải các file ở Rapishare, Megaupload cực kì hiệu qủa dù file đó bạn vừa tạm dừng cả tháng rồi.

Bạn cũng có thể áp dụng cách này để đem file chưa tải xong ở nhà (đường truyền băng thông thấp) ra ngoài tiệm net để tải cho nhanh hơn mà không gặp bất kì rủi ro nào. Và chính đặc tính này mới khiến cho Internet Download Manager trở thành chương trình duy nhất có khả năng tải file theo từng phần nhỏ ở nhiều server khác nhau, khiến cho tốc độ download được đẩy nhanh đến mức tối đa mà không chương trình nào theo kịp.

Các chương trình FlashGet, ....mặc dù được nói là có thể tải file theo từng phần nhỏ nhưng thực chất chỉ là đánh gạt người sử dụng bằng hình thức mà thôi (bảng Process khi download với các chấm vuông là một phần nhỏ của file ở một server nào đó) chứ thực ra cách tải của nó không khác Internet Explorer là mấy. Nó chỉ tải một file duy nhất và không thể cắt nhỏ cái file đó ra. Điều này khiến cho cách làm với Internet Download Manager không thể áp dụng cho FlashGet được.

-----------------------------------------------------------------------

hôm đấy mình làm sai thao tác, nên down lại luôn.

các bạn thử cách này rồi báo kết quả nha !
http://ket-noi.com/forum/viewtopic.php?f=131&t=37895# Cách này nghe ngộ nhưng mà oki thì mình sẽ thử,nhưng bạn cho mình hỏi với

file mình down là 5.7gb,khi đến 99,99% mới dừng thì làm sao có thề pause rồi copy thật lẹ để server k phát hiện hả bạn???nó copy mất chắc cũng 7-10' rồi??

thêm nữa là khúc đầu có nói nếu để mãi cở 1h mới down tiếp được thì có được thật k?,chứ em có chờ thhử cở 20' mà nó vẫn kc ó gì khác nên nhấn pause rồi resum,cho nó rebuilt old download part mất gẫn 30' mới về mức 99,99% và đơ tiếp

ko có gì khó. mai post hình lên cho mấy bác xem. giờ ngủ mai thi. G9 VNZ

newbies_kid19

Mình cũng tương tự bác chủ thớt này nhưng mình tải ở quán nét sử dụng mạng cáp quang. Tải phim hay bản ghost, windows đều 99.98% là dừng lại rồi cứ Sending gets mãi. Đã thử resume bằng nhiều cách trên mạng nhưng không cách nào được, thế mới chán. Cứ tưởng ra quán nét mạng khỏe ai dè lại toàn bị lỗi như vậy. Chán quá về nhà chịu khó down mạng 250k vậy, lâu một tí nhưng không làm sao

Rudi

Cách bạn kia nói chính là cách thứ 2 mà mình định bảo, cách này hơi mất công nhưng hoàn toàn có thể.

anhthaovu

Bạn thử lấy lại link direct mới, thay thế vào vị trí của link đang tải của IDM (đã stop) rồi resume, không nên phải copy gì cả mà cũng chẳng nên phải download lại từ đầu đâu. Mất thời (gian) gian lắm.

quevo

file mình down là 5.7gb,khi đến 99,99% mới dừng thì làm sao có thề pause rồi copy thật lẹ để server k phát hiện hả bạn???nó copy mất chắc cũng 7-10' rồi??

mình nghĩ là cut chứ không phải coppy

mình chưa thử . các bạn tham khảo nha.

Seafra

Download phần mềm Fshare tool của bọn nó về đi bạn,sài dễ,Download vẫn 500-600kb/s,mạng mình thế

nói có sách,mách có chứng.mới chiều nay test lần nữa với DS2 díc 1 là crysis 1 đều bị,hình đây ạ.mong các bạn chỉ cách sửa với,thanks

---------- Bài thêm lúc 22:28 ---------- Bài trước là lúc 21:57 ----------

Tình hình này phải làm sao đây mấy bác????

narutocr7

Chỉ 1 lý do duy nhất cho trường hợp này thôi. Để ý nếu trên máy tính có xài chương trình diệt virus nào đó có chức năng Web Protection thì tạm thời (gian) tắt nó đi khi bạn download thì sẽ không còn tình trạng bị dừng ở 99,9% nữa. Vì mấy cái Antivirus này nghi file load về có virus nên hạn chế down đó. Cứ thử đi nha.

Nhưng nên cẩn thận nha. chỉ tắt chức năng này khi cắm máy down thôi, hạn chế lướt net, vì dạo này mấy con virus siêu đa hình tràn lan quá, nếu không có Web Protection thì hệ thống dễ bị nhiễm nặng lắm, con này khó nhận biết mà cũng khó diệt.

Các chủ đề có liên quan khác