net.princevn

tình hình là định post bài nhưng nghĩ có ít người xài dcom mà mới đọc bài của bạn nào đó thấy cách tăng sóng 3G nhưng bất tiện nay mình post bài này để các bạn có thể xài dcom 3G mà không bao h rớt mạng
bản thân mình xài và thấy rất ok được 1 năm và chưa rớt mạng dù chỉ 1 lần

bước 1 đi mua đồ :

1. - bạn mua 1 cái lưới lọc cua

2. bạn mua giấy nhôm nướng cá

3. bạn mua dây usb nối dài độ 1,5 m đến 3 mét ( khi mua phải thử xem dây có hoạt động

bước 2 : làm chảo dcom 3G

lấy kéo đục 1 lỗ trên lưới lọc cua ( từ bây h mình sẽ gọi là chảo )

lỗ đục nằm ở 1/3 của lưới lọc cua ( các bạn đừng đục ở giữa - vì khi gắn dcom 3G vào chảo nó sẽ không vừa đâu tốt nhất là chỗ 1/3 ỡ lưới

bước 2 gắn dây USb vào sao cho lỗ lưới vừa khít với dây để nó giữ giây luôn

sau đó bạn treo nó lên cửa sổ hay treo ở đâu tùy bạn

hình treo cua mình

bước 3 dán giấy nhôm xung quanh chảo - mặt chứa dcom 3G của bạn

va đây là chảo dcom 3G

và đây là kết quả lúc nhà mạng tăng sóng

các bạn có thể treo dcom vao cửa hướng ra ngoài kể cả khi đóng cửa vẫn có sóng và vẫn không rớt mạng

nếu cửa bạn nào không sơ, mua gió đô. ẩm của thời (gian) tiết có thể treo dcom 3G cả năm

các bạn chú ý chơi 1h 30 phút thì ngừng lấy 10 phút vì dcom 3G bị nóng

mình chơi garena MU vo lâm = dcom 3G rất tốt không bị rớt mang ( nên mua loại 999k )

các bạn treo ở cửa trong phòng cũng được nhưng phải úp nó vào cửa

và kể cả như thế này lướt wed vô tư

chảo docm 3G độc nhất gia lai

pokemon321 Chảo D-com độc nhất Miền Bắc, nguyên liệu :1 cái vung xoong, 1 đế đèn học, 1 dây usb

cái của bạn nhìn không đẹp như cái của mình

shin_yal

quá hay. làm một cái chĩa thẳng vào trạm phát sóng là xong . nhưng dây usb dài quá không tốt đâu!

papyuyen

hieu04 làm cái chắc chắn mà tung ra thị trường luôn bạn à, ý tưởng quá táo bạo . chúc mừng có người hỏi mua rồi đó chứ nhưng mình không làm để bán

Tốc độ này thì bằng FTTH 10Mbps của vittel rùi, chém vừa thôi chứ... cái d-com 3g tốc độ chỉ được 7,2Mbps thôi.

nolak.1102

thớt dung loại bao nhiêu ?Mbs vậy, của e là 7,2Mbs

---------- Bài thêm lúc 10:50 ---------- Bài trước là lúc 10:48 ----------

tốc độ tối đa của dcom loại 7,2Mbs là 921,6 kb/s à

phải cái này áp dụng bằng tính chất của gương cầu lõm không vậy mấy bác ?

---------- Bài thêm lúc 11:04 ---------- Bài trước là lúc 10:51 ----------

2tviet.com
tốc độ ảo, nhìn thời (gian) gian còn lại biết ngay. nhì kĩ thấy đúng là ảo thật đáng lý ra với tốc độ đó thì khoảng 50s nữa là xong rồi

---------- Bài thêm lúc 11:05 ---------- Bài trước là lúc 11:04 ----------

tốc độ đó mà load web chưa xong thì bó tay rồi

Pepe

laodai76

Tốc độ này thì bằng FTTH 10Mbps của vittel rùi, chém vừa thôi chứ... cái d-com 3g tốc độ chỉ được 7,2Mbps thôi. a cái này hồi đó không hiểu sao nó nhảy lên mình chụp rồi lưu lại chứ nó là tốc độ ảo đột nhiên vọt lên thôi

Curney

có 2 trường hợp

1. ép nó không lên tốc độ, xong bung ra 1 phát nhảy lên 1,2mb/s

2. cắm cái usb cho vui, xong xài cáp quang down, đâu ai thấy cái hình 3g đang kết nối đâu

mà cả khi đang kết nối, nó cũng ưu tiên adsl=> wifi=> 3g

ntduong1982

mình chỉ có 2 cách này thui.

c1. bỏ dcom trước 1 cái khung ảnh bằng guơng ý. áp sát vào. nhưng cái này phải tìm hướng,hơi mệt....

cách 2: chắc nhà bạn có khung cửa sổ = thép chứ??? mình ghé sát vào đó. nhưng cũn vị trí KẾT hợp và loại của mình la é73u-1 ghé 3/4 cái dcom .....

Các chủ đề có liên quan khác