weareone9x_lx

Muốn thiết lập cho ổ CD hay HDD nào chạy trước(để tránh trường hợp luôn ưu tiên ATA như ở main ASUS) ta làm như sau:

B1:chọn ổ CD hay ổ HDD làm ổ ưu tiên

Bằng cách vào CDrom drives và chọn ổ CD được ưu tiên

Bạn đưa ổ CD đó lên 1st.

Áp dụng tương tự HDD.

em mới là học sinh lớp 8 có gì sai sót thì các bạn đừng ném gạch em

tjnna_pu

Cái này có thể vẫn có nhiều người chưa biết. Thanks cái để e phát huy tiếp tinh thần.

Chà mới lớp 8 mà cũng mò mẫm về bios ghê nhỉ? Cái này tuy cơ bản và dễ nhưng đúng là ít ai biết tại hiếm khi mò vào bios, ủng hộ tinh thần share của ku em, thoải mái vote cho 1 thanks luôn .

tôtô thái em mới là học sinh lớp 8 có gì sai sót thì các bạn đừng ném gạch em Cảm Ơn sẻ chia của bạn! chúc bạn thành công

tj_xjnh

Thiếu bước nhấn F2 để vào BIOS kìa

main asus ấn del để vào bios chứ không phải F2

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Hướng dẫn thiết lập khởi động từ Hiren Boot và cơ bản Hiren Boot An toàn - Tối ưu hệ thống 3
C Cách thiết lập khởi động từ CD-ROM cho máy vi tính Công nghệ thông tin 0
S Máy tính quay trở về thiết lập ban đầu sau mỗi lần khởi động là bị làm sao? Hỏi đáp Tin học 2
H Cách thiết lập một khởi động kép với Windows và LinuxMint13 (Phần 2) Hỏi đáp Tin học 1
D Thiết kế, lắp đặt mô hình điều khiển ghế điện sử dụng điều khiển lập trình để nhớ ghế Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu đặc điểm của hệ thống gạt mưa rửa kính,thiết lập các bài tập thực hành và thí nghiệm trên mô hình hệ thống gạt mưa rửa kính Khoa học kỹ thuật 0
D Thiết lập quy trình công nghệ vận hành cho một trạm trộn cung cấp bê tông tươi Khoa học kỹ thuật 0
D Thiết lập mô hình đặt hàng hiệu quả EOQ trong quản trị hàng tồn kho tại Công ty Cổ phần Thương mại và Dịch vụ Công đoàn Phủ Qùy Luận văn Kinh tế 0
D Thiết lập và thẩm định dự án đầu tư: Dự án cà phê Gia Đình Luận văn Kinh tế 0
Đ Tiểu luận thiết lập và thẩm định dự án đầu tư dự án cà phê gia đình Sinh viên chia sẻ 1

Các chủ đề có liên quan khác