Máy mình không có file hosts dù mình vừa mở hiển thị tất cả file nhưng vẫn không thấy. Có bạn bảo dùng Notepad rồi copy đoạn bên dưới dán vào rồi save lại ( không có phần mở rộng lớn .txt ). Nhưng mình gà save mãi vẫn thấy phần mở rộng lớn .txt ( hosts.txt ), xin chỉ giúp mình mình save file hosts lại mà không có phần mở rộng lớn .txt. Xin cám ơn.

Code: # Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost

trungnhutinfor

Bạn mở Save As, khi hộp thoại Save As xuất hiện, ở tùy chọn Save as type:, bạn chọn All files, ở phần File name:, thì bạn nhập là hosts

luuly_maunho

onivs Bạn mở Save As, khi hộp thoại Save As xuất hiện, ở tùy chọn Save as type:, bạn chọn All files, ở phần File name:, thì bạn nhập là hosts Mình cũng có làm y như bạn nói rồi mà mở hiển thị đuôi file lên vẫn thấy phần .txt Dù sao cũng tks bạn

thanh_v_d

của bạn đây :

Bạn lưu bình thường, xong rồi vứt nó vào ổ D ( hay đâu đó cũng dc ). Bật Window Explore lên, vô Tools - options <<<<< bỏ dấu check "hide extensions .. " đi rồi xóa cái đuôi TXT là xong.

Tặng bạn file Hosts máy mình đây, các máy đều như nhau, nội dung có thể sửa lại bằng Notepad.

Bạn tải về sửa lại bằng Notepad theo ý mình và cut nó paste nó vào đường dẫn : C:\Windows\System32\drivers\etc

Links tải:

gd_tt

mấy bạn này chỉ mà không chu đáo gì cả.nếu không xóa được cái đuôi .txt thì chẳng qua là do không hiển thị tên mở rộng lớn của file thôi.những máy nào vừa chỉnh thì đảm bảo là có thể chỉnh dễ dàng.

giờ muốn tạo có 2 cách:

- mở notepad. tạo 1 file có nội dung bất kỳ. sau đó lưu lại với tên "hosts" ( có dấu " nhé )

- vào tool / folder option / view / hide tắt dấu check ở mục hide extensions for known file type . nhấn apply.nhấn op. kể từ giờ.bạn có thể chỉnh tên mở rộng lớn của file rất dễ dàng.

thân!

ngan25h

Em dùng mạng d-com 3g và em đang muốn cài keylog để nghịch tí ,nhưng đến đoạn SMTP sever thì em nhấn send test ,,nó báo Unable to connect sever..Ai có thể giúp em vấn đề này được khôn

Các chủ đề có liên quan khác