hongphuong_96

Tình Hình là hiện nay cách mở băng thông D-com 3G gói MCTĐ, vừa bị Fix, cách cũ là thiết lập sóng 2G, kết nối Internet sau là thiết lập lại sóng 3G là dùng binh thường, hiện nay VT vừa Fix lại lỗi nào, cứ chuyển từ 2G sang 3G là bị ngắt kết nối Internet ngay lập tức.Tuy nhiên mình vừa mày mò, và chỉ thay đổi cách làm 1 tý là lại dùng bình thường, cách làm như sau.

B1: Thiết lập chỉ nhập sóng 3G ( UMTS - HSPA )

B2: Kết nối Internet bằng Network

B3: Thiết lập chỉ nhận sóng 2G ( GPRS - ADGE )

B4: Thiết lập chỉ nhập sóng 3G ( UMTS - HSPA )

B5: Thực hiện lại B3 và B4 -> Xong

Lưu ý: nếu trong quá trình sử dụng các bạn thấy mạng của mình bị bóp lại xuống 2G thì chỉ cần thực hiện lại B3 và B4 sẽ dùng Bình thường trở lại.

Bạn nào làm được hay không làm được thì cũng Comment 1 cái nhé

P/s : Thật ra cách mở bằng thông D-com này vừa có từ lâu, bản thân mình cũng vừa dùng được 4 tháng , nhiều anh em biết nhưng cũng ngay Share do lo ngai VT FIX, giờ thì FIX thật rùi, nhưng kệ giờ cứ Share dùng được bao lâu thì dùng.

Mình thấy nhiều người vẫn không làm được

Mấy bạn lưa ý là lúc kết nối Internet phải để mạng 3G sau đó mới chuyển sang 2G, nếu để 2G chuyển sang 3G ngay thì bị ngắt kết nối ngay, mấy bạn xem kỹ cái Video, với lúc chuyển mạng phải chờ vài giây cho phần mềm D-com nhận dạng, không phải chuyển liện tục, mấy bạn xem kỹ cái Video mình làm

beha_xinh

bác bị sao hả

---------- Bài thêm lúc 16:05 ---------- Bài trước là lúc 16:04 ----------

Mở Băng thông D-com - Viettel hãy Fix tiếp nếu có thể .... (GATO)

Thank bạn! Để mình test thử xem sao. Mình dùng 2 D-Com.

Đầu tiên lấy D-Com 1 này đăng ký gói cước MCTD.

Sau đó, gỡ bỏ D-Com 1 ra khỏi máy tính, gắn D-Com thứ 2 vào (Dùng sim của D-Com thứ 1)

Như vậy là có thể bẻ khóa được băng thông của Viettel . Hiện mình đang dùng cách này.

cái này tràn lan tran mạng, mà hình như bị fix rồi

---------- Bài thêm lúc 16:19 ---------- Bài trước là lúc 16:18 ----------

kurakipa Thank bạn! Để mình test thử xem sao. Mình dùng 2 D-Com.

Sau đó, gỡ bỏ D-Com 1 ra khỏi máy tính, gắn D-Com thứ 2 vào (Dùng sim của D-Com thứ 1)

Như vậy là có thể bẻ khóa được băng thông của Viettel . Hiện mình đang dùng cách này. bác chém wa.))

Như vậy là có thể bẻ khóa được băng thông của Viettel . Hiện mình đang dùng cách này.

ngon thế, bỏ tiền ra mua 2 cái D-com

đại gia thật đó

damchet

Như vậy là có thể bẻ khóa được băng thông của Viettel . Hiện mình đang dùng cách này. hay đấy, ai có 2 d-com là làm theo bác này

Early

Sâu Lùn bác bị sao hả

---------- Bài thêm lúc 16:05 ---------- Bài trước là lúc 16:04 ----------

Mở Băng thông D-com - Viettel hãy Fix tiếp nếu có thể .... (GATO) Chả hiểu bác nói GATO ở đây nghĩa là sao?, thế bạn tưởng mấy cái lỗi của D-com ít người biết và sử dụng thì nó không phát hiện ra và Fix à, xem hết cái Video rùi hẵng Comment, Không dùng D-com không biết gì thì thôi đừng vào đây dìm hàng, để người khác xài với

at1_007

mình đang dùng trả sau KM 1,5gb, không dùng thêm, muốn dùng thêm mình dùng sim trả trước, không chơi cái thèng trọn gói đó. MÀ thèng VT chó chết thật. sao nó không sụp mẹ nó đi cho rồi

Kearney

Mình vừa làm và không được

Của mình mỗi lần thay đổi nhận sóng 2g or 3g thì đều bị ngắt kết nối mạng luôn, không như của bạn máy vẫn báo là có mạng :S

Why_Not

hoangkien151092 Mình vừa làm và không được

Của mình mỗi lần thay đổi nhận sóng 2g or 3g thì đều bị ngắt kết nối mạng luôn, không như của bạn máy vẫn báo là có mạng :S bạn lưu ý là lúc kết nối thì phải để sóng 3G, sau đó chuyễn sang lại 2G chuyển như vậy 2 lần là được, mấy bạn xem kỹ cái Clip

Birche

Đã Test và thành công.

Mấy bạn nhớ lúc kết nối phải để sóng 3G sau đó chuyển sang 2G , chuyển 2 lần là được

Mình cũng dùng gói MCTD ( mức cước tối đa ), khi về 2G thì chậm quá, ức chế quá vừa hủy MCTD rồi mua thêm 2GB ( 30000 vnd)! Giờ mới đọc bài của bạn, tháng sau mình sẽ test thử, Thank bạn nhiều vì tinh thần sẻ chia của bạn!

Nelly_Shin

bạn ơi mình dùng được 1 lúc tải sắp xong (còn 1%) thì nó báo lỗi đòi nhập user và pass rồi không down được nữa h muốn down tiếp thì phải làm sao đây??

cacpt2000

ngayanhve1506 Mình cũng dùng gói MCTD ( mức cước tối đa ), khi về 2G thì chậm quá, ức chế quá vừa hủy MCTD rồi mua thêm 2GB ( 30000 vnd)! Giờ mới đọc bài của bạn, tháng sau mình sẽ test thử, Thank bạn nhiều vì tinh thần sẻ chia của bạn! mình nghĩ không tới đó nổi đâu

Các chủ đề có liên quan khác