Thj_thj

Mấy ngày trước máy tui cũng thế, không chỉ có Facebook mà một vài trang khác cũng không được (chỉ toàn text)... Nếu đang dùng DNS mặc định của ISP , bạn chuyển sang dùng DNS của Google là xong (8 8 8 8- 8 8 4 4)

( Local Area connection => properties => Internet Protocol phiên bản 4 => Use the following DNS server addresses ...điền vào)

Nếu thỉnh thoảng mạng bị lác nên cũng đành chịu thôi

dang_yeu

ban đầu mình cũng làm bằng cách điền vào DNS của Google thì ok, nhưng bây giờ .... nó im 1 chỗ rồi, không load dc avatar ...

bạn nào biết cách trị, Giúp dùm !!!

Yong

Vì đây là vấn đề xuất hiện khi FB bị các nhà mạng VN chặn ngày càng gắt gao, cho nên nhiều khi vào được FB nhưng cũng không hẳn là vào được. Có thể không hiển thị được hình ảnh, hay trang bị lỗi hiển thị,... nên mình có cách để khắc phục hiện tượng này:

Nếu bạn không ngại dùng các phần mềm fake IP miễn phí thì cứ thoải mái down Ultrasuft, Hotspot Shield Launch về dùng. Còn nếu không thì vào trang tìm hiểu cách thay đổi file hosts + server DNS mới nhất, đảm bảo vào FB sẽ đỡ hơn nhiều. ^^!

Mình chỉ nêu ý kiến sơ qua về hiện tượng này, không có chỉ dẫn gì cụ thể mong các bạn hiểu.

quyen_anh

hu hu của e vào được giao diện bình thường nhưng mà không load được ảnh. bị ô trống hoài à

rock_hunter2710

cài cái này lúc nào up ảnh

hoạc là chuyển DNS sever thành 208-67-222-222

208-67-220-220

Các chủ đề có liên quan khác