camaphehe

Mình mới mua máy in hp 1010 và đây cũng là lần đầu sử dụng máy in nên có nhiều thứ linh tinh chưa biết mong anh em IT giúp đỡ.mình đang sử dụng windows 7 nhưng windows 7 lai không Support(ko hổ trợ )cho máy in hp 1010 -Máy in dòng này thuộc chủng loại 6 (Catagory 6). Driver Loại này thuộc host-drivers-model (Không có Driver riêng cho W7)-bây giờ phải làm j mới sử dụng được.mình vừa thử nhiều cách rồi nhưng không được mong ae giúp đỡ.chân thành cảm ơn!

Ai Giúp thuan.thuận sẽ khao 1 chầu cafe hòanh tráng nếu có nhã hứng

uyenphuong1505

Trời ơi, đừng có mà tự tử nha,hicc

Win 7 không hỗ trợ thì đành cài lại windows XP chứ biết làm sao nữa bây giờ, không lẽ ngồi đợi đến khi có Driver hỗ trợ windows 7 àh?

trong trường hợp nếu không muốn bỏ windows 7 thì bạn chia thêm 1 phân vùng nữa đi. cài thêm Winxp vào phân vùng đó, rồi lúc khởi động bạn cân nhắc xem có phải In hay không mà chọn windows cần dùng. OK

thaonguyen_92

Thử cách này xem, trước tiên gỡ bỏ driver cũ, nếu cần có thể logoff một phát. Từ trình đơn star chọn Devices and Printers, chọn Add Printer, chọn port DOT4_001 sau đó click Windows Update và chọn HP LaserJet 3055 PCL5 (HP). OK nếu không được thì cũng khoan chết nhé.

sacdep1000can

bạn có thể cài lại windows xp hay vista để sử dụng hay dùng cách ép nó nhận trên windows 7 bằng cách down driver cho vista về rùi giải nén.Tiếp đó vào Devices and Printers để Add Printer, Add local printer.Ngay chỗ chọn port bạn chon vào USB kết nối với máy in, sau đó lúc cài driver thì trỏ tới thư mực driver vừa tải về sẵn==>cách này chỉ có 1 điều là in hơi chậm(nghĩa là nhấn print thì khoản 5s-7s sau nó mới in).goodluck

mọi chuyện rùi đều có cách giải quyết,hãy kiên nhẫn chờ đợi(ko nên tự sát bác ah).nhưng nếu chờ không được thì bác có thể tự sát

Có thế mà cũng tự tử. Nếu chết thì bay qua mĩ nhờ bác bill nâng cấp win7 sao cho hỗ trợ máy in đó để kiếp sau mà dùng nhé.

b0ykutepr0

Đừng nghịch dại nha . Còn nếu không thì kiện lên microsoft , nó mà không giải quyết bác sẽ tự tử --> nổi như cồn và biết đâu sau khi bác vừa ra đi thì microsoft nó sẽ nghĩ là mà tạo ra windows 7 có hỗ trợ .

Nói đùa chứ cài lại windows khác hay cài 2 hệ điều hành cũng lúc . Đơn giản mà .

may nguoi dau sao ma nhan tu den the con may bac o phia sau sao ma nhan tam the.neu ra di toi se không nham mat duoc.minh cai duoc roi nhung moi lan in phai doi vai giay no moi in duoc.du sao cung Thank cac ban nhieu nha...........hận đời vô đối

---------- Bài thêm lúc 22:37 ---------- Bài trước là lúc 22:31 ----------

hieuscortion Ông tự tử luôn đi,dòng này chẵng hổ trợ cho WIN7 huhu.bac ác quá.đau đầu với nó quá

trungnhutinfor

dòng này cũ nên win7 không hỗ trợ hả ta? mà tức cười cái tít, nhớ có bác nào cũng có topic đòi tự tử mà giờ ra sao rồi

tudinhhuong18

trummochoa Mình mới mua máy in hp 1010 và đây cũng là lần đầu sử dụng máy in nên có nhiều thứ linh tinh chưa biết mong anh em IT giúp đỡ.mình đang sử dụng windows 7 nhưng windows 7 lai không Support(ko hổ trợ )cho máy in hp 1010 -Máy in dòng này thuộc chủng loại 6 (Catagory 6). Driver Loại này thuộc host-drivers-model (Không có Driver riêng cho W7)-bây giờ phải làm j mới sử dụng được.mình vừa thử nhiều cách rồi nhưng không được mong ae giúp đỡ.chân thành cảm ơn!

Ai Giúp thuan.thuận sẽ khao 1 chầu cafe hòanh tráng nếu có nhã hứng Máy in hp 1010 Driver Win7 64bit link Mediafire đây các bạn, mình vừa mới cài cho con Laptop của mình HĐH win7 64bit: Link

coheocon_lovely

bạn nên cài driver máy in vào khi dùng win7 nhé, win7 k có sẵn driver máy in đâu, nó chỉ có 1 số loại thôi, mua máy in nhà sản xuất đưa cho đĩa còn gì

angelhell_188

Mình vẫn cài được trên windows 7, sao các bạn lại không cài được. Cứ cho đĩa gốc của nó vào thì nó nhận hết, khi cài nó có báo lỗi, mình cứ OK. Khởi động lại máy là sử dụng bình thường.

thaothanh_298

uh sao lại không hổ trợ được chứ.tuy chưa có driver cho win7 nhưng dùng driver cũ vẫn được mà.xóa cái cũ cài lại cái driver mới đi.tình thế cuối cùng là cài lại winxp hay cài 2 HDH thế thôi.

black_white29

- windows 7 thì cũng giônhs như xp chỉ có một số driver cho máy in có sẵn trong máy thôi một số loại không có thậm chí có đĩa driver cũng chỉ hỗ trợ xp ở các dòng máy cũ . bạn thử vao đây xem sao

( windows 7 32bit )

rua1410

vẩn cài được cho windows 7 bình thường . bạn sài windows 7 bao nhiu Bit nếu 32 Bit thì tải driver của vista 32 bit về rùi setup vào là xong . setup dạng hardisk tìm file ÌN cài cho nhanh nha bác. không đến nổi phải chết đâu dòng này W7 sài vô tư

Đây driver cho bản w7 32 bit đây

w7 64 bit

cách cài đặt = file *.inf bác có cần hướng dẩn luôn không

---------- Bài thêm lúc 16:14 ---------- Bài trước là lúc 16:10 ----------

không biết có chầu cafe ăn sáng nào không nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác