minh_ky

Nếu cắm ở phía sau vẫn nghe được thì bạn nên vệ sinh cổng phía trước xem sao. Trước đây mình cũng gặp trường hợp này.

Falcon

nếu bạn dùng main giga driver realtek thì chỉnh lại như sau: tab audio I/O mục Analog click vô cái hình cờ lê bỏ chọn disable front panel jack detection

january.alone

Không phải tại main đâu mà bọn bán máy nó cho bạn cái vỏ cây bị hỏng jack trước đấy.

Birche

Có phải bạn vừa cài lại windows hay ghost lại máy ko?

Làm theo chỉ dẫn của bạn kh2989 là được đấy, cái này là do cài đặt thôi, không liên quan gì đến main cả

lethuthuy_84

Theo mình nghĩ có 2 trường hợp :
1.Driver âm thanh của bạn có vấn đề .--> cài lại driver

2.Cái cổng cắm của bạn vừa die . Bạn thử cắm ra cổng phía sau xem thử coi có nghe hay không .Nếu nghe thì cổng trc vừa hư rồi .

nếu bạn dùng main giga driver realtek thì chỉnh lại như sau: tab audio I/O mục Analog click vô cái hình cờ lê bỏ chọn disable front panel jack detection
cái này nằm ở đâu vậy bạn ơi, mình dùng mai giga G31M-ES2L, windows 7, Thank bạn !

4_6

thế này nhé: bạn mở case xem cái dây từ cổng phone đằng trc vừa được cắm vào main chưa vì khi mua máy có khi bọn nhân viên đếch cắm cho, nếu cắm rồi thì vào phần sound chỉnh như bạn kh2989 là được

mr_huy_2004

c
ái này nằm ở đâu vậy bạn ơi, mình dùng mai giga G31M-ES2L, windows 7
, Thank bạn ! hôm trước mình cài lại bản ghost cũng bị như vậy.

Mình làm tương tự như bạn Falcon, chỉ khác là realtek của mình khác nên phải kik và cái biểu tượng thư mục màu vàng ở góc trên bên phải rồi mới bỏ chọn "disable...". nhưng vẫn k được nên thử làm thêm một thao tác la kik vào Dòng "devices advanced setting" (ngay trên cái bt thư mục đó) rồi chọn dòng dưới "make front and rear output devices plyback two different audio streams simultaneously"_đại khái là phát âm thanh ra cả hai cổng thì phải thì được. bạn thử xem

P/s: mình k biết n về mấy cái này, tự mầy mò thôi!^^

Hv giúp được ai đó bị vđ tương tự

203_c10

Trường hợp của mình giải quyết như thế này:

Win xp vào Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O. Tại mục ANALOGneeuss chưa thấy FRONT PANEL thì khởi động lại máy tính vào BIOS, cụ thể tùy main, của mình là vào phần CHIPSET mục AUDIO HD/FRONT PANEL chuyển disable thành enable nhấn F10/ YES. Vào lại Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O, nhấp vào biểu tượng cái cờ lê bỏ chọn mục disable front panel jack detection .

Giờ thiof cắm hưởng thụ,chúc bạn thành công.

ngoceo04

1 là chưa có driver

2 là ổ cắm hỏng

3 là chỉnh lại tương tự bạn ở trên hướng dẫn

XE_XE

trong windows 7

cho minh hoi la trong windows 7 thi lam sao ma nghe duoc headphone o cong truoc vay? Thank truoc nhe!

nhattruongna trong windows 7

cho minh hoi la trong windows 7 thi lam sao ma nghe duoc headphone o cong truoc vay? Thank truoc nhe! mình cũng có thắc mắc như bạn., mà lên google search cũng không được ! trước mình dùng XP thì dùng được nhưng từ ngày dùng Win7 lại không được nữa ! ai bít thì giúp mình với nha ! thaks

itsme7i

thanhthuan0903 mình cũng có thắc mắc như bạn., mà lên google search cũng không được ! trước mình dùng XP thì dùng được nhưng từ ngày dùng Win7 lại không được nữa ! ai bít thì giúp mình với nha ! thaks Đầu tiên tải Realtek HD Audio về cài vào máy.

Sau đó làm như thế này nè:

Trường hợp của mình giải quyết như thế này:

Win xp vào Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O. Tại mục ANALOGneeuss chưa thấy FRONT PANEL thì khởi động lại máy tính vào BIOS, cụ thể tùy main, của mình là vào phần CHIPSET mục AUDIO HD/FRONT PANEL chuyển disable thành enable nhấn F10/ YES. Vào lại Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O, nhấp vào biểu tượng cái cờ lê bỏ chọn mục disable front panel jack detection .

Giờ thiof cắm hưởng thụ,chúc bạn thành công.

---------- Bài thêm lúc 14:01 ---------- Bài trước là lúc 14:00 ----------

cangcucot113 Mình nghĩ mang ra quán bảo bọn nó sửa cho Rìu vàng mà ném gạch à!

vanvn98

mình thấy bạn xem lại cái jack cắm audio ở main xem cắm chưa hay nó bị lỏng, bụi bẩn!

bạn rút ra cắm lại xem sao. nếu sound là jteck thì cắm vào phát nó có bảng thông báo cho mình chọn chức năng là mic,hedphone hay loa ngay!

------------------------------------

Mình đang có quả máy như này mới chuối!

cài winxp driver sound bt!

cài lại win7 thì không có card sound mà sound thì em dùng đủ tất cả phần mềm lẫn đĩa của nó!" driver thì miễn bàn nhé"

nhưng nó củ chuối ở chỗ cứ cắm jack loa hay hedphone vào thì lại có driver sound rút ra lại mất hút!

các bạn giải KẾT jum` em! mà con main foxconn g31mv "hihix"

hoangvu2020

Trích dẫn từ Falcon:

hoangvu2020

thank Falcon hôm nay máy tớ củng bị như thế làm theo HD oke thế mà tớ cứ tưởng hỏng main

lovely_assassin

Tớ dùng windows 7- VIA HD Audio Deck thấy vào Control panel/ VIA HD Audio Deck rồi vào phần cái cờ lê tua vít( Ad options) rồi bỏ chọn Enable front panel jack detection và Enable Digital Out Ok, sau đó chọn Default là Headphone là được.

Các chủ đề có liên quan khác