nhi_nhanh767

Đoi khi lam viec voi word......ban thuong gap mot so bai cho phep ban doc...

chi cho phep doc thoi....k copi.....k xoa.......hay lam bat cu dieu gi trong do...no lam ban kho chiu...toi se giup cac ban...........phuong phap lam don gian...cac ban lam theo thi se duoc thoi......

I.PHÁ BỎ MẬT KHẨU TRONG MS WORD:
Có thể không cần dùng đến phần mềm cũng có thể Unprotect được. Cách làm như sau:
+ Bạn mở file word cần unprotect và Ấn đồng thời (gian) tổ hợp phím: Alt + Shift + F11
Xuất hiện cửa sổ: MS Script editor…. ( như hình dưới )
+Ấn Ctrl +F và gõ chữ: password vào ô Find what , nhấp chuột vào ô Find next ( như hình trên), thì xuất hiện cửa sổ như hình dưới:
+ Sau đó tìm đến dòng có chữ password và xóa các chữ kế tiếp như hình trên, hay xóa hết cả dòng . Sau đó chọn SAVE (lưu lại) , đóng tất cả các file .
+ Mở lại file word cần unprotect, bạn vào Tool/ Unprotect ….XONG!!!
+ Bạn sẽ chỉnh sửa thoải mái.
Chuc cac ban thanh cong.

cunbuidoi

mình dùng win7 mà office 2010 mà mở file word 2003 bị pass mà phá không có được bạn nào biết chỉ dẫn dùm nha,thanks

tranghp83

mình test với Word 2003 và 2007 đều không được. Ấn tổ hợp phím: Alt + Shift + F11 đều không được

Mình cũng tương tự bạn noname0589, mình nhấn tổ hợp phím mà không thấy hiện tượng gì, nếu đang dùng office 2003 mình khuyên các bạn nên dùng Phần mềm Advanced Office Password Recovery, phá đủ lại mật (an ninh) khẩu rất tốt.

iep_k52

với word 2k10 thì đơn giản lắm. vào file -> info -> permissions -> encrypt with password xóa bỏ pass bạn vừa đặt trước đó bấm ok rồi save bản word lại là xong .

Chúc vui !!!

Các chủ đề có liên quan khác