nuyenchi

tui muốn hỏi diễn đàn bằng cách nào tui có thể nối các file rar lại với nhau mà lúc nãy tui có tải winxp pack3 từ diễn đàn. tui xin cảm ơn

Bạn chỉ cần download toàn bộ các patr nhỏ đó về máy, để chung vào một thư mục, sau đó dùng winrar extract part đầu tiên ra, sau đó chương trình sẽ tự động join các part sau lại bạn ah.

Nếu trong quá trình join có lỗi ở part nào thì bạn down lại part đó sau đó extract lại.

tuananh_1807_c8

Có nhiều trường hợp xảy ra khi nối các file rar lại với nhau. trường hợp bình thường thì làm như các bạn vừa nói.

-để giải nén suôn sẻ, bạn phải kiểm tra xem phần đầu của các tên file (đoạn đứng trước .part1.rar /.part2.rar/....) vừa giống nhau hay chưa? nếu chưa thì làm cho chúng tương tự nhau trước rồi giải nén, khi đó nó sẽ không báo là thiếu part.

-nếu không muốn đổi tên thì cứ chọn file .part1.rar rồi giải nén bình thường. đến part nào khác tên thì nó sẽ đứng lại và chờ bạn chọn file tiếp theo. (cái này sẽ tốn nhiều thời (gian) gian nếu bạn có một số lượng lớn các part cần giải nén.

tocngan1986

HIx, có thế thôi maf cũng hỏi

Anh em vào đây quảng bá và ủng hộ tui cái Topic này cái

Rudy

Mình down về 14 file đuôi Part.rar, nhưng giải nén đến file 11 lỗi, mà không thể tìm lại dc đúng File này. Vậy có cách nào GIải nén mà bỏ qua File 11 này đi dc ko?

hay giải nén từng File riêng dc ko?

Nhờ các bồ chỉ giiup, Chứ công sức down bao nhiêu về mà detlete đi thì uổng quá.

Thanks nhiều

bluedolphintv

sevenvn Mình down về 14 file đuôi Part.rar, nhưng giải nén đến file 11 lỗi, mà không thể tìm lại dc đúng File này. Vậy có cách nào GIải nén mà bỏ qua File 11 này đi dc ko? Bạn không thể bỏ file part11 được vì khi upload họ vừa dùng Winrar vừa nén vừa chia nhỏ file, vì vậy nếu thiếu 1 file (hay file lỗi cũng vậy) không thể giải nén được. Trường hợp bạn muốn giải nén chỉ có cách tìm download lại file bị lỗi hay dùng phần mềm RAR Repair Tool để sửa các file rar bị hỏng (cách này chỉ có 70 - 80% thời cơ thành công). Bạn có thể tham khảo bài viết sau để download phần mềm RAR Repair Tool.

rock_with_boa

thi` bạn dow các file đó rùi giải nén ra ngoài desktop . sau đó bôi đen các file đó rồi bấm chuột phải chọn extract here rồi chờ nó nối file lại vậy la` xong

miuxinh241

ui Thank các anh nhiều nhé! em extrac here cái part cái file cái đầu roài nhưng sợ mấy cái part sau còn nên nghĩ là phải ghép nó vào, giờ thì em hiểu roài! thks các anh nhiều!

Terrence

Em có 6 file part1...part6 khi copy chung vào 1 thu mục và chọn vào part1->extrart here..

->khi đến 20% thì nó báo lỗi:"CRC failed in So tay photoshop 2009.chm. the file is corrupt"

có pac' nao` biết cách thì giup' em với . thank

Eideard

minhtuan_pr0 Em có 6 file part1...part6 khi copy chung vào 1 thu mục và chọn vào part1->extrart here..

->khi đến 20% thì nó báo lỗi:"CRC failed in So tay photoshop 2009.chm. the file is corrupt"

có pac' nao` biết cách thì giup' em với . thank Đơn giản là file đó hư rồi bạn ơi, bạn chịu khó down lại nhe.

batuoc_dracula Đơn giản là file đó hư rồi bạn ơi, bạn chịu khó down lại nhe. thanks pac' batuoc_dracula ah vậy có cách nao` để biết file part.. nao` bị lỗi không vậy chứ down lại hết file thi`... ..

Elson

em cũng download 6 part tren ... khi extrac file rar thi cung khong su dung duoc ??? trong khi cac part do deu load du 100% va khong bao loi gi khi giai nén... vậy là sao mấy anh????

ayorina_chen

vậy nều nó dừng lại ở 20% thì biết file nào hư mà tải lại

---------- Bài thêm lúc 11:55 ---------- Bài trước là lúc 10:50 ----------

-mình down game MotoRacer 3 tại web này : ;

-down xong mình extract ra chạy đủ 100% xong nó báo lỗi này :

Cannot execute "C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\Rar$EX00.406\M otoRacer3\MotoRacer3.exe"

ai biết giúp mình với

karen_lee1988

sao của mình có đuôi là part1.rar mà click chuột phải vào k có extract nhỉ? các bạn giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác