hôm qua máy em có bị mất product ID và không còn chỗ thông báo đăng ký win. sáng nay khởi động máy không lên thế là em mang ra cửa hàng bán máy các anh ấy sửa cho một lúc khoảng 2 3 phút thôi, thế là máy lại có product ID và Cr-ack windows lại luôn. mang máy tính về dùng thì em thấy máy chạy cứ khoảng 2 3 phút lại đơ 2 3 giây, trong khi đó em chẳng chạy chương trình gì cả, cpu luôn hoạt động với tốc độ 2.7GHz ( core i5 2410m)

em cũng không để ý lắm nhưng cả ngày vẫn vậy thế nên em xem máy đang sử dụng bao nhiêu phần trăm cpu thông qua ctrl+alt+delete thì choáng quá, máy em không dùng bất cứ 1 cái gì cả mà cpu luôn hoạt động khoảng 50%cpu thậm chí có lúc lên 70%

vậy ai biết nguyên nhân máy em làm sao ạ, chỉ giúp em với, lo quá, vì cứ hoạt động thế này thì em nó nhanh già và về với tổ tiên lắm

lưu ý: trước khi đưa ra nơi bán laptop thì vẫn chạy tốc độ ổn định thường chỉ 2.3GHZ mặc định của i5 2410m và chỉ tăng tốc khi chạy chương trình nặng thôi ạ

---------- Bài thêm lúc 01:23 ---------- Bài trước là lúc 01:21 ----------

em có chụp được hình mức độ hoạt động sợ anh em không tin nhưng em không biết post hình hihi

Delman

em vừa thử quét virus vơi kas... Thử nghiệm 30 ngày + gỡ bỏ tất cả những gì mới cài nhưng không an thua

Vậy là sao tất cả người

ngocngan_world

vậy bạn có biết họ Cr-ack windows cho bạn bằng cái gì không ? theo tui nghĩ chính là nó bởi bạn quét virus không ra và vừa gỡ những phần mềm ra rồi => không có xung đột phần mềm. 01649649238 em vừa thử quét virus vơi kas... Thử nghiệm 30 ngày + gỡ bỏ tất cả những gì mới cài nhưng không an thua

Vậy là sao tất cả người

Mình cũng nghĩ là do ngoài tiệm họ làm gì đó nên nó mới bị thế, bạn đem ra bắt đền đi bảo họ xem lại giúp để họ fix lại xem thế nào (mà chỗ đó đáng tin không ấy nhỉ?)

máy mới mua thì cứ đem đi ra tiệm bắt đền là an toàn nhất. tự sửa có khi lợn lành thành lợn què đối với người không chuyên

product id gì thế? bạn thử cách này xem sao nha.

mở task manager, chọn tab processes, tìm xem cái nào đang ngốn cpu nhiều nhất, và xem nó là cái gì. nguyên nhân chính là nó!

hat139

01649649238 hôm qua máy em có bị mất product ID và không còn chỗ thông báo đăng ký win. sáng nay khởi động máy không lên thế là em mang ra cửa hàng bán máy các anh ấy sửa cho một lúc khoảng 2 3 phút thôi, thế là máy lại có product ID và Cr-ack windows lại luôn. mang máy tính về dùng thì em thấy máy chạy cứ khoảng 2 3 phút lại đơ 2 3 giây, trong khi đó em chẳng chạy chương trình gì cả, cpu luôn hoạt động với tốc độ 2.7GHz ( core i5 2410m)

em cũng không để ý lắm nhưng cả ngày vẫn vậy thế nên em xem máy đang sử dụng bao nhiêu phần trăm cpu thông qua ctrl+alt+delete thì choáng quá, máy em không dùng bất cứ 1 cái gì cả mà cpu luôn hoạt động khoảng 50%cpu thậm chí có lúc lên 70%

vậy ai biết nguyên nhân máy em làm sao ạ, chỉ giúp em với, lo quá, vì cứ hoạt động thế này thì em nó nhanh già và về với tổ tiên lắm

lưu ý: trước khi đưa ra nơi bán laptop thì vẫn chạy tốc độ ổn định thường chỉ 2.3GHZ mặc định của i5 2410m và chỉ tăng tốc khi chạy chương trình nặng thôi ạ

---------- Bài thêm lúc 01:23 ---------- Bài trước là lúc 01:21 ----------

em có chụp được hình mức độ hoạt động sợ anh em không tin nhưng em không biết post hình hihi Có lẽ bản Cr-ack của họ không ổn định nên thế...bạn vào task manager xem chương trình nào đang chiếm nhiều cpu thế??? bạn full scan virus và thoát hết AV đi xem còn bị thế không?

Kiểm tra luôn nhiệt độ CPU nha bạn!

Pell

Bạn vào process xem cái gì nó ngốn CPU , Còn nếu máy bạn mua lúc đầu có bản quyền thì ở trong máy có phần recovery bạn lấy lại ở một số máy mua sẵn có bản quyền thì ở trong máy có 1 phần lưu lại bản quyền rồi bạn có thể tự cài lại. Còn ở tiệm có thể là người ta Cr-ack cho bạn.

em xin Thank tất cả người, em chẳng hiểu sao nữa, khó quá, hôm qua mấy anh ấy sửa cho em bằng cái gì mà " CHEW...." gì gì đó em không nhớ tên

bio lại ra cửa hàng thì xa quá, ngại thật

---------- Bài thêm lúc 12:02 ---------- Bài trước là lúc 11:56 ----------

cái ngốn phát triển nhất là avp.exe*32 137Mb và svchost.exe 120Mb ạ

mà bây giờ em để ý thì tốc độ máy vẫn luôn là 2.7 nhưng CPU thì dao động chủ yếu trong khoảng 30-40%

đôi lúc cũng lên cao nhưng không ác như hôm qua ạ

---------- Bài thêm lúc 12:06 ---------- Bài trước là lúc 12:02 ----------

nó cũng mạnh hơn so với máy bình thường nhưng 30-40-50% cpu thì đỡ lắm rồi

nhiệt độ máy em khoảng 60-75 độ

bình thường máy em lúc nào cũng khoảng 50-60 thui

máy em thì vẫn nóng vậy dell vostro 3450 mà

em thấy mấy máy thằng bạn đo bằng everest đều có nhiệt độ như lúc ổn định của máy em

Monster_Kut3

Đó là người ta Cr-ack windows thôi bạn à....thử vào link dưới tải xem có phải cái đó không???

baongoc_bi

nhungiotle Đó là người ta Cr-ack windows thôi bạn à....thử vào link dưới tải xem có phải cái đó không??? vang đúng cái chew vga đó đấy ạ. hihi như thế có phải là nó bị do đó không ạ

justice_weasley

Nên mua đĩa windows về tự cài + Cr-ack.........

Máy vừa dùng lâu thì nên tháo ra vệ sinh, lau quạt, ram các kiểu.....Mua keo tản nhiệt bôi cho chip cho mát (Cũng giúp cho chip đỡ nóng, cái & trong task cũng sẽ giảm bớt đi)

tt_gg

01649649238 vang đúng cái chew vga đó đấy ạ. hihi như thế có phải là nó bị do đó không ạ Có thể đây là nguyên nhân gây ra lỗi đó bạn à...nhiều người bị lỗi cpu cao khi Cr-ack.

anh96nh

khó thật đó, nhà mình có ai dùng team vewẻ xem được tại sao thi để lại yaho em nhờ nha.hihi

---------- Bài thêm lúc 19:54 ---------- Bài trước là lúc 18:48 ----------

không ai giúp em à

ketnoi_chiase

Re: laptop không chạy chương trình gì nhưng CPU luôn hoạt động k

Mình mới gặp trường hợp giống bạn, liền quét virus bằng Avast free phát hiện hai virus: NSIS: Adware-BV[PUP] và Win32: Injected-BA[PUP] sau đó xoá bỏ xong dùng lại bt. Lúc đầu là 30% sau khi diệt xong chỉ còn 1-6%. Bạn thu xem sao...

tctuvan

Re: laptop không chạy chương trình gì nhưng CPU luôn hoạt động k

Đúng trong mọi trường hợp, nếu máy chậm thì rất dễ dính virus hay trojan, nên thử quét virus
Nếu chưa cài diệt virus thì quét online cũng khá tốt, nhưng nó chỉ phát hiện thôi nhé, chứ không diệt virus hộ bạn đâu:
viewtopic.php?f=220&t=53288

Các chủ đề có liên quan khác