Con pc của mình mua gần nửa năm, lúc đầu chạy ngon lành, nhưng 2-3 bữa nay bỗng dưng khởi động không lên hình gì hết, màn hình đen thui, muốn cài lại windows cũng không được vì không thấy hiện màn hình dos luôn. Mình làm vệ sinh xong thì lên hình, nhưng khi tắt restart lại thì như cũ. Mình đang xài windows 7 ultimate 32 bit. Mong anh em giúp đỡ cho.

phuonghuong70

bạn xem nguồn, quạt CPU vì khi 2 cái này nó không chạy hay yếu thì máy bạn nó sẽ vẫn chạy nhưng lại không đủ để lên màn hình. Mình bị mấy lần rồi

Trước tiên bạn phải kiểm tra các vấn đề sau. Khi màn hình không lên

1.Cái này bạn có thể xem lại cái màn hình của bạn có còn sài được không?

2.Dây cắm có bị lỏng không.

3.Ram có bị bụi bẩn hay lỏng không.

4.Card màn hình hư (nếu có)

5.CPU quá nóng

Khả năng trên là cao vì bạn vệ sinh xong nó vẫn lên lại.

Chúc bạn sớm tìm ra bệnh

thanh_thuong_tt

Bạn tháo sạch hết mấy cây Ram ra xong rồi bạn khởi đọng thử xem có nghe thấy gì không nha!

Nếu kêu Bíp liên tục thì bạn yên tâm với Mainboard và cpu!nếu im lìm thì xin chia buồn nha!

nguoiwenttv

bạn tập lắp rap máy tính vậy.

-tháo rời tất cả.

-ra tiệm vá xe thổi sạch bụi (tất cả nguồn, quạt cục tản nhiệt, card, main,vv)

-dùng vải mềm lau chân cắm (ram card ..)

-lắp ráp lại như máy mới.

-CHÚ Ý: bộ nguồn tồi là nguyên nhân làm máy mau hư nhất đấy. (bộ nguồn quan trọng hơn người ta nghĩ nhiều lắm) Mình thấy ai ráp máy cũng xem trọng CPU mà xem thường nguồn. Trong khi theo mình nguồn và main là 2 thứ quí nhất

sayhikorea

Mình vừa tháo ram ra chùi rồi gắn vào, lên hình 1 lần rồi thôi. Cấu hình máy mình là:

Main Asus P7H55-MLX chip core i3 (mình không dám tắt máy vì restart lại sợ không lên)

Ram 4G

Card Asus EAH 5570

HDD gồm 320g-500g-1T

Nguồn 470w

Màn hình là tv Toshiba

Máy mình khi khởi động không nghe tiếng bíp nhưng vẫn lên bình thường cho tới khi bị tình trạng trên. Có gì không ổn mong anh em giúp đỡ cho.

pedaudangiu6895

Giờ bạn tìm cái nguồn và thanh ram khác đang xài tốt cho vào test nha!

p/s: Vệ sinh sạch khe cắm ram nha bạn!

Thanks anh em nhiều lắm, mình làm theo tất cả những gì ở trên nói, nếu có vấn đề gì nữa, mình hỏi và mong giúp đỡ tiếp nha

johnnguyen2512

Mình bị cái này rồi. Bật máy lên chỉ thấy báo đèn xanh, k hiện đèn báo lỗi màu đỏ. Mình tháo ram ra lau chùi sạch sẽ và phần khe cắm thanh ram bằng giẻ mềm. Sau đó lắp chắc chắn lại. Sau đó bật máy lên là chạy bình thường OK.

phan_vu32

Mấy cái lỗi mh không lên này thì bạn cứ vệ sinh ram, tháo pin cmos ra chừng 10' sau lắp lại, ktra các jack cắm. Nếu không được thì test từng bộ phận một!

LuongMD

Cach khac phuc loi man hinh den o win8 build 9200

Dear All!
Luong dang dung windows 8 nhung may bua nay no bi loi man hinh den
Vay cho Luong hoi cach khac phuc no nhu the nao. Ai biet chi giup Luong voi,
Thank cac ban truoc nha,
LuongMD

tctuvan

Bạn Lương đang dùng máy bàn hay xách tay

Trước tiên bạn phải kiểm tra các vấn đề sau. Khi màn hình không lên

1.Cái này bạn có thể xem lại cái màn hình của bạn có còn sài được không?

2.Dây cắm có bị lỏng không.

3.Ram có bị bụi bẩn hay lỏng không.

4.Card màn hình hư (nếu có)

5.CPU quá nóng

Bật lên là bị màn hình đen luôn, không bấm gì được à?

Các chủ đề có liên quan khác