Jerah

ac! xem cả clip mà chẳng thấy dòng chữ nào cả. nếu muòn có dòng chữ chạy đợn giản trên video thì bản có thể dùng chương trình windows movie maker hay cao hơn proshow gold. chúc bạn thành công!

Phần mềm chỉnh sửa Video có rất nhiều, từ chuyên nghề như Adobe Premiere đến không chuyên như Ulead VideoStudio. Nói chung nếu hỏi như bạn thì chắc là bạn chưa chỉnh video bao giờ nên có thể mấy phần mềm như Ulead VideoStudio là được hay tiện hơn là dùng Windows Movie Maker có sẵn trong windows là OK nhất.

Ngoài ra xem thêm bài này
Tổng hợp các phần mềm biên tập Video nổi tiếng

Bạn có thể dùng Adobe Premier , nếu máy cấu hình cao hay bạn tìm hiểu sâu về nó thì bạn cài bản Full còn chỉ nghịch nghợm tí thôi thì dùng bản Portable .

jen_blue

trieuf9 ac! xem cả clip mà chẳng thấy dòng chữ nào cả. nếu muòn có dòng chữ chạy đợn giản trên video thì bản có thể dùng chương trình windows movie maker hay cao hơn proshow gold. chúc bạn thành công! Mọi người không để ý a` ! cái chữ Tinhte.com nó chạy lúc đầu ấy ! ngay mở đầu ấy. Mình không biết làm sao để tạo 1 hiệu ứng như thế !

kha_li

Có ai biết cách tạo video như thế này không? Mình muốn làm 1 cái video như thế này nhưng không sao làm được. Ai giúp mình với........

Thanks tất cả người nhiều

Hướng dẫn chèn chữ trong Movie Maker?

Movie Maker là phần mềm có sẵn trong win. Với phần mềm này bạn có thể tự làm một đoạn video với dòng chữ bên dưới tương tự như karaoke, hay chế những tấm ảnh của bạn thành một đoạn video.

Bước 1: Vào "Start" >>> "All programs" >>> "Windows Movie Maker"

Bước 2: Click chọn "Import video" để đưa video lên hay "Import pictures" để đưa ảnh lên

Sau khi đưa video hay hình lên rồi các bạn kéo thả chúng vào khung "Video" ở phía dưới

Nếu muốn chọn hiệu ứng chuyển động cho ảnh bạn click chọn "Show storyboard"

Bước 3: Để chèn chữ vào video bạn click chọn "Make titles or credits"

Bước 4: Chọn kiểu chèn chữ

sau khi chèn chữ xong rồi click chọn "Done, add title to movie"

Bước 5: Click chọn "File" trên thanh công cụ >>> chọn "Save Movie File ..." >>> "Next" >>> Đặt tiêu đề cho video và chọn nơi lưu video >>> "Next" ... >>> "được chưa bạn

---------- Bài thêm lúc 21:53 ---------- Bài trước là lúc 21:18 ----------

Hướng dẫn chèn chữ trong Movie Maker?

Movie Maker là phần mềm có sẵn trong win. Với phần mềm này bạn có thể tự làm một đoạn video với dòng chữ bên dưới tương tự như karaoke, hay chế những tấm ảnh của bạn thành một đoạn video.

Bước 1: Vào "Start" >>> "All programs" >>> "Windows Movie Maker"

Bước 2: Click chọn "Import video" để đưa video lên hay "Import pictures" để đưa ảnh lên

Sau khi đưa video hay hình lên rồi các bạn kéo thả chúng vào khung "Video" ở phía dưới

Nếu muốn chọn hiệu ứng chuyển động cho ảnh bạn click chọn "Show storyboard"

Bước 3: Để chèn chữ vào video bạn click chọn "Make titles or credits"

Bước 4: Chọn kiểu chèn chữ

sau khi chèn chữ xong rồi click chọn "Done, add title to movie"

Bước 5: Click chọn "File" trên thanh công cụ >>> chọn "Save Movie File ..." >>> "Next" >>> Đặt tiêu đề cho video và chọn nơi lưu video >>> "Next" ... >>> "OK"
àh còn nữa : nếu mún bít thêm add YM : trieuphuhung . Mình chỉ thêm cho bạn ha chứ nói ở đây bạn khó hiểu lắm có gì mình đăng hình lên cho bạn dể hiểu hơn