tình hình là máy mình không hiểu vì sao RAM cứ chạy cao thế không biết , cao hơn lúc mình mua máy khá nhìu . mong các bạn giúp mình tìm hiểu vấn đề này nha . và cho mình hỏi lun là RAM chạy cao như vậy có ảnh hưởng gì tới máy hay không ? hay là nó chỉ giúp máy chạy tốt hơn thôi

lúc trước mình có Cr-ack windows bằng chew7 và cũng có khắc phục lỗi CPU chạy cao rùi , không bít nó có dính dáng gì tới RAM không nữa

Máy mình dùng windows 7 pro premium 64bit

Bình thường mới mở máy lên thì Ram khoảng 1.1G - 1.2G thui . mình lướt web bang FF hay chơi game 1 tý là RAM lên , sau đó tắt đi thì RAM chỉ giảm 1 xíu chứ không như lúc đầu . tầm khoãng 1.5G T_T

còn đây là hình các process của mình

Enrico

cái hình to quá không thấy j luôn

---------- Bài thêm lúc 20:20 ---------- Bài trước là lúc 19:56 ----------

Bạn kích vào ô :" Show process from all user " đi

thường thì win64bit ngốn RAM kinh lắm

Ebenezeer

Bạn chọn show processes from all user, xem cái nào chạy ngốn ram thì end process đi, nếu không end được thì đưa hình lên đây(hình vừa chọn show processes from all user), nói chung nguyên nhân thường là do lỗi phần mềm, hay có thể do bạn vừa Disable RAM ảo đi(nếu thế thì enable lại nhé)

---------- Bài thêm lúc 20:22 ---------- Bài trước là lúc 20:20 ----------

@tamthangia: Hãi cái chữ kí của bác quá

bạn "chơi ảnh" hừ. bạn chưa nói rõ là bạn đang chạy những chương trình nào hay không !! và desktop của bạn có cài đặt nhìu gat-get ??

Bạn nêu ra thì tất cả người mới có hướng giải quyết giùm bạn chứ

@ Tamthangia: cái chữ ký của bác độc quá.. hay thật

Cái này cũng bình thường mà bạn, bản thân windows 7 64bit thì nó chiếm hơn 1GB RAM rùi, khi nào mà nó ngốn hết 4GB RAM thì mới lo

warm_boy_8x

Đừng lo hảo bạn àh, windows 7 64bit chạy thế bình thường mà, chừng nào chay FF mà mất 3 hay 4 GB ram mới có vấn đề. Máy nào mà chạy 1 thời (gian) gian chả chậm dần. Vì thế mới có thời cơ cho tá ngồi cài windows lại chơi chứ.

anhct84

xem trong task máy m ít khi max 4G dùng win7 64 bit.k max,nó cao thì kệ nó cao,máy chạy tốt k cpu 100% liên tục để bị đợ là oke roài.

lo nghĩ nhiều làm gì

với win7 64 bit thì ram như vậy là không cao đâu bạn ... mình dùng win7 ultimate 64bit, ram cũng chạy cỡ đó ... mà máy bạn ram 4gb mà, có sao đâu ... nếu muốn giảm ram xuống thì bạn có thể vào services tắt bớt dịch vụ đi ...

Flannagan

Bình thường mà kinh gì, ah mà k biết chủ thớt có đang chạy cái gì nữa k hình bé quá

aitran131

tot nhất bạn nên dung phan mềm isave.vn (tui tiết kiệm .vn)

máy chạy nhanh hơn ,tiết kiệm diện và quan trọng nhất là không hề nóng luôn.

puppylove543

ngốn cao đấy . bạn thử xem có thằng nào chạy ngầm không bạn . ff thì nổi tiếng ngốn mà

congnghe

win 64 chạy lên nó vừa chiềm tâm 900 - 1Gb ram rồi, bạn mở FF, GC nó lên từng đó là bình thường thôi. 4GB ram mà lo thế

Các chủ đề có liên quan khác