nguyen_ductinh

Mình có một cái đĩa Hiren Boot's CD,cái này mình lên mạng tìm và chép ra đĩa.Mà mình không biết cách sử dụng đĩa để làm sao ghost được? Máy mình là ASUS.Tìm trên mạng đọc hoài mà không thấy ai chỉ cách khởi động đĩa Hiren Boot's CD hết,toàn là chỉ cách bung file ghost chứ không chỉ làm sao để vào được phần bung file ghost hết.

Nhờ các bạn giúp hộ với !

bạn muốn vào hiren boot thì trc tiên bạn phải cho đĩa boot vào ổ và khởi động lại máy đã. khi nó lên hình thì bạn bấm nháy liên tục vào nút delete nó sẽ bào bios của máy
tìm phần insert -> first boot: bạn chọn cd-rom. sau đó bấm F10 và chọn yes. chờ 1 lúc máy khởi động sẽ nhận ổ cd
còn phần ghost chắc bạn biết rồi.

Hướng dẫn cách Ghost bằng Hiren Boot cụ thể

Mình thực hiện như bạn chỉ nhưng mà không có phần insert -> first boot bạn ơi.

Mình lấy máy chụp ảnh chụp lại cho bạn xem (mình không biết cách chụp ảnh màn hình).

Đây là hình ảnh khi mình khởi động lại máy rồi nhấn nút delete nè:

gồm 5 thanh công cụ:

Pickworth

Bạn để ý tab Boot nhé. Cái chỗ Boot option priorities đấy. Chọn Boot option #1 là ổ DVD đi. Làm thế thì bạn sẽ mặc định boot từ ổ DVD trước. Nếu ổ DVD không có dữ liệu boot được thì máy sẽ boot tiếp từ ổ cứng.

Cách đơn giản hơn là bạn nhét đĩa vào ổ DVD, khi khởi động bấm nháy F12 để chọn first boot là ổ DVD rồi ok.

Maccus

Chú ý là Hiren từ bản 10 trở về trước thì còn có ghost chứ sau bản 10 nó không có ghost nữa vì lý do bản quyền; thành ra muốn có ghost thì nên down bản cũ về. Với lại hiện giờ các mày đời mới hình như nó không có cho vào dos từ màn hình khởi động nữa nên tốt nhất là vào MiniXP trước rồi hãy vào ghost.

minhhong_286

Ôi Hiren từ 10 trở lên không cho ghost hả bạn,hôm trước mình burn ra đĩa Hiren 13.Vậy là phải tìm bản Hiren 10 để burn ra lần nữa rồi.

Vậy bạn cho mình hỏi Hiren từ 10 trở lên không cho ghost thì để làm gì vậy bạn?

Akhademik vào MiniXP trước rồi hãy vào ghost. Mình vào minixp rồi khởi động bình thường rồi làm sao ghost vậy bạn ?

smjle_sad73

sao lại k được chứ?mình vẫn dùng hiren 11 để ghost mà

---------- Bài thêm lúc 22:45 ---------- Bài trước là lúc 22:39 ----------

bạn tìm trng phần boot là có

Leroux

Ai trả lời nhãm ruồi vậy? Hirens boot trên 10 hầu như có ghost hết. không có đem tui ra mà đập

Các chủ đề có liên quan khác