dap_xe_ra_pho

Thực sự e không biết phải đặt tiêu đề topic như nào cho hợp lí. Cũng k biết cho vào box nào. Mạn phép Mod. Có gì chuyển dùm em nhé.

Em xin đi vào vấn đề như sau ak.

Em có dùng phần mềm proshow producer để làm vài cái video từ ảnh với mục đích tặng ny.

Em để định dạng hd sau đó convert sag avi. xem trên máy tính thì rõ nét ( so với ảnh thì khá nét và thật).

Nhưng khi em burn ra đĩa dvd thì video k còn net như trước nữa.

các bạn nào có cao kiến chỉ em với.

Phải convert sang định dạng khác hay cài đặt thế nào thì mới net ak,

EM làm 10 cái với khoảng gần 3gb dung lượng

nếu bác nào có cách làm cho video burn ra net hơn mà mỗi video tốn 1 đĩa em cũng chịu

Thank các bác...

các bạn để lại lời nhắn ngay topic hay gửi qua email cho e.: [email protected]

Covell

Theo mình bạn cứ ghi video ở dạng *.avi nhưng theo mình thì ghi ở chế độ data trong nero thì tất cả đầu đĩa vẫn đọc được nên mình nghĩ chất lượng video vẫn nét, đấy là kinh nghiệm của mình thôi! bạn có thể tham khảo. chúc bạn thành công ^^

jinjaujan

bạn dùng nero để burn nhé

để chuẩn avi cũng được

lúc xuất file từ proshow chọn hd 720p hoac 1080p

Trong phan output cua proshow ban chon la dvd.co cac phan tuy chon.ban cu chon high quality.minh ghi nhu vay chat luong kha on.ah con nua ban co the trich xua ra file anh iso roi dung nero ghi ra dia or ghi luon vao dia = pro

Ban thong cam minh viet = dt nen khong viet co dau dc

thuylinh19803

file video càng nặng thì sẽ không bị mờ

vd cái file nhạc này ,ghi ra không thể mờ dc !!!

lelien123

Bạn ghi ngay trong Proshow luôn, làm mà ghi ngay trong đó dù DVD hay VCD cũng rõ lắm.

Caddaric

Nếu ghi ở chế độ Video-DVD thì video sẽ được rencode thành địng dạng VOB-PAL (720x576) hay VOB-NTSC (720x480). Dung lượng của loại định dạng này chỉ phụ thuộc vào thời (gian) lượng phát, và tất nhiên chất lượng sẽ kém hơn nhiều so với định dạng Proshow xuất ra là HD (1280x720) và Full-HD (1920x1080).

Nếu bạn ghi ở chế độ Video-DVD trên các đĩa DVD thông thường thì đừng đòi hỏi về chất lượng.

Còn nếu muốn giữ nguyên độ nét thì ghi ở chế độ Data-DVD, tuy nhiên có thể sẽ không xem được trên một số đầu DVD (đời cũ).

Còn nếu ổ ghi của bạn có khả năng ghi được Bluray-DVD thì vấn đề coi như vừa được giải quyết

Các chủ đề có liên quan khác