Normand

mình dùng firefox và vừa đặt trang chủ là google

nhưng mình muốn khi mình mở 1 tab mới thì nó cũng hiện lên google thì làm thế nào ?

à nhân tiện cũng hỏi luôn làm thế nào để chặn các quảng cáo tự động hay các poc up gì gì đấy ?

ai pit thì chỉ cho mình với nha.

thkz trước

guanshuwei

Khi bạn click một tab mới không bao giờ hiện được nhưng trang mặc định của bạn đâu nhé.chỉ khi khởi động trình duyệt thui.

k-star mình dùng firefox và vừa đặt trang chủ là google

nhưng mình muốn khi mình mở 1 tab mới thì nó cũng hiện lên google thì làm thế nào ?

à nhân tiện cũng hỏi luôn làm thế nào để chặn các quảng cáo tự động hay các poc up gì gì đấy ?

thkz trước Sao bạn lại mún nó hiện lên trang Google nhỉ bạn tạo 1 Bookmark của trang Google, khi cần mở tab mới, bạn bấm chuột giữa vào Bookmark đoá, vậy thì sẽ có tab mới là trang Google thui nà

Chặn quảng cáo cho Firefox thì bạn có thể dùng Adblock Plus, nhưng mình khuyên bạn nên dùng Ad Muncher, dùng rất tốt, tham khảo ở Topic này nha.

Doran

nếu mún có thì xài chrome,còn chặn quảng cáo thì Ad Muncher of bác HoangHaiLong...

chik_chik312

bạn xài addon foxtab, thì khi mở tab mới nó sẽ ra như chrome, rồi chọn google hay các trang khác, khỏi mất công gõ

chan QC thì cứ adblock

tudinhhuong18

xnevergonex Sao bạn lại mún nó hiện lên trang Google nhỉ bạn tạo 1 Bookmark của trang Google, khi cần mở tab mới, bạn bấm chuột giữa vào Bookmark đoá, vậy thì sẽ có tab mới là trang Google thui nà

Chặn quảng cáo cho Firefox thì bạn có thể dùng Adblock Plus, nhưng mình khuyên bạn nên dùng Ad Muncher, dùng rất tốt, tham khảo ở Topic này nha.
mình tạo bookmark của google oy nhưng hok hỉu ý bạn , khi cần mở tab mới bấm chuột giữa vào bookmark là sao?

ý bạn là mình vào bookmark để mở á? nếu thế thì mình cũng có thể vào thanh adress trong đó có lưu sẵn mấy trang mình hay vào.

dinhxuansang bạn xài addon foxtab, thì khi mở tab mới nó sẽ ra như chrome, rồi chọn google hay các trang khác, khỏi mất công gõ

chan QC thì cứ adblock nói rõ hơn về addon foxtab đi bạn mình chỉ biết vào bokmark rồi get bokmark add-on -> tịt

bạn chỉ rõ cho mình được không ?có lẽ đây là đáp án mình cần tìm.

---------- Bài thêm lúc 13:12 ---------- Bài trước là lúc 12:56 ----------

dinhxuansang

cài foxtab nó ra như vầy, cũng dễ sd mà thaks bạn nhìu mình làm được oy

Verrall

k-star mình tạo bookmark của google oy nhưng hok hỉu ý bạn , khi cần mở tab mới bấm chuột giữa vào bookmark là sao?

ý bạn là mình vào bookmark để mở á? nếu thế thì mình cũng có thể vào thanh adress trong đó có lưu sẵn mấy trang mình hay vào. Bấm chuột giữa nghĩa là bấm vào con lăn trên con chuột của bạn ak, đây là cách mở 1 link hay 1 Bookmark gì đoá trong tab mới..hok thì bạn bấm chuột phải rùi chọn Open in new tab cũng được nà..

vingot_doimoi

Đặt trang chủ thì cứ vào Tool>>>>Option>>>>> Gõ google.com.vn vào

Còn muốn mở tab mới với Google thì bạn dùng tổ hợp phím Ctrl + N xem sao??

Không thì nhấn vào cái nút có dấu mũi tên đi lên nằm ở góc phải của Trình duyêt FF

Kelle

dinhxuansang

cài foxtab nó ra như vầy, cũng dễ sd mà bác này chỉ mình làm như bác với

xnevergonex Sao bạn lại mún nó hiện lên trang Google nhỉ bạn tạo 1 Bookmark của trang Google, khi cần mở tab mới, bạn bấm chuột giữa vào Bookmark đoá, vậy thì sẽ có tab mới là trang Google thui nà

chuẩn rồi. mà chỉ chặn được mấy cái quản cáo trong web đó thôi. nó mọc thêm ra 1 cái web khác thì chịu k có cách nào chặn

HEHE_BLOG

k-star mình dùng firefox và vừa đặt trang chủ là google

thkz trước Firefox bây giờ có chức năng nhập từ khoá tìm kiếm vào ô điền địa chỉ nên bạn không cần cài google làm trang chủ hay lưu vào bookmark làm gì cả. Muốn tìm kiếm thì cứ gõ từ khoá vào ô ghi địa chỉ trang web rồi enter là Okie bạn à !

tranhientram

tanqueque chuẩn rồi. mà chỉ chặn được mấy cái quản cáo trong web đó thôi. nó mọc thêm ra 1 cái web khác thì chịu k có cách nào chặn Mọc thêm ra 1 cái web khác là sao nà bạn, ý bạn là pop-up đoá hở, mình chưa hỉu lắm

phuongvn87 Firefox bây giờ có chức năng nhập từ khoá tìm kiếm vào ô điền địa chỉ nên bạn không cần cài google làm trang chủ hay lưu vào bookmark làm gì cả. Muốn tìm kiếm thì cứ gõ từ khoá vào ô ghi địa chỉ trang web rồi enter là Okie bạn à ! Firefox có cả thanh công cụ của Google nữa mà, đoá là lý do tại sao mình thắc mắc chuyện bạn ấy mún hiện lên trang Google trong tab mới

Các chủ đề có liên quan khác