nhà em đang sử dụng windows 7 32bit tốc độ di chuyển các file từ USB của em sang máy rất chậm. Chậm đến mức chỉ muốn cho máy bay ra ngoài cửa sổ chưa đến 1mb/s mà mỗi lần em sao sang máy toàn 1Gb đổ lên mà chậm như thế thì biết đến bao giờ em muốn hỏi các bạn cách khắc phục

p/s:ở ngoài quán sử dụng windows XP mà còn nhanh hơn cả máy nhà em mà cả 2 máy không chênh lệch nhiều cho lắm

Có thể là do phần cứng, HDD chẵng hạn, hay là cổng usb

. Bạn thử copy dữ liệu từ ổ này sang ổ khác xem tốc độ có nhanh ko

. Nếu máy của bạn là desktop thì mượn HDD của ai đó gắn vô test thử xem có phải do HDD ko

. Trước khi copy mở Task Manager lên tắt hết những phần mềm đang chạy để giải phóng RAM và CPU

. Còn nếu bức xúc quá thì cài windows xp vô test ^^

Đó là một số ý kiến của mình, bạn thử xem

Skeggr

bạn dùng phần mềm teracopy thì tốc độ copy sẻ nhanh hơn rất nhiều đấy

link:

jailbreak bạn dùng phần mềm teracopy thì tốc độ copy sẻ nhanh hơn rất nhiều đấy

link: Phần mềm này tốt nhưng mình nghĩ hok thể giúp được trong tình huống này, vì máy chủ topic copy file vs tốc độ như vậy thì thật là quá chậm, nếu không phải là do cấu hình máy thì chắc là bị gì đoá rùi..

thuyduongdaovu

cũng có thể do usb, usb tàu thì copy lâu hơn

bạn copy từ máy sang usb lúc nào chả lâu hơn trong máy

với lại nếu copy 1 file thì nhanh nhưng nhiều file thì nó sẽ lâu hơn ( cùng dung lượng )

Lauritz

Do tốc độ đọc dữ liệu của ổ cứng hay USB thôi, cài thêm phần mềm không ăn thua..

hoang_minh_hanh

chắc là do cấu hình thấp hay là file cần copy cũa bạn có nhiều file nhỏ quá nên mới cop lâu đến vậy.

bupbelacdan62

jailbreak bạn dùng phần mềm teracopy thì tốc độ copy sẻ nhanh hơn rất nhiều đấy

link: tốc độ copy của windows 7 và teacopy không chênh lệch nhau là mấy đâu, teacopy chỉ dùng cho windows xp là ngon thui

---------- Bài thêm lúc 16:43 ---------- Bài trước là lúc 16:39 ----------

dinhxuansang cũng có thể do usb, usb tàu thì copy lâu hơn

bạn copy từ máy sang usb lúc nào chả lâu hơn trong máy

với lại nếu copy 1 file thì nhanh nhưng nhiều file thì nó sẽ lâu hơn ( cùng dung lượng ) chính xác đó, 1 file lớn sẽ copy nhanh hơn nhưng file nhỏ có cùng kick thước, àm không chỉ là usb tàu, khi mình copy dữ liệu bằng usb thì tốc độ sẽ chậm hơn rất nhiều khi copy dữ liệu qua lại trong máy, bây h bạn thử copy file nào đó của 2 ổ cho nhau xem tốc độ thế nào, nếu bt thì do cái usb kia, nếu chậm thì có lẽ do máy

chothuexe102

copy nhiều file tốc độ rất chậm hjc hjc, mình copy có hơn 1gb vào thể nhớ nhưng gồm nhiều file mất, 4,5 tiếng =.=

tctuvan

Trích dẫn từ chothuexe102:
copy nhiều file tốc độ rất chậm hjc hjc, mình copy có hơn 1gb vào thể nhớ nhưng gồm nhiều file mất, 4,5 tiếng =.=
Bạn dùng cái Tetra COpy này sẽ cải thiện
Vì bạn copy sang usb nên tốc độ copy còn phụ thuộc tốc độ truyền dữ liệu của USB nữa bạn ạ.
Mình Có mẹo này, bạn dùng Zip nén hết số file bạn cần vào file zip, rồi copy sẽ nhanh hơn đó

Các chủ đề có liên quan khác