tuanthanh872008

các bạn ơi làm sao mà mở cái video mà mình vừa làm được nhỉ?

bằng KM hay gì2 đó cũng được?

thanks nhiều nhé!!!

Irvin

Viết lại đi xem nào. Khi xuất ra dạng file bạn xem nó là dạng file gì để có thể xem bằng trình tương ứng. Còn trường hợp mà bạn làm ra mà chưa xuất, chỉ mới save thì dùng Proshow Producer để xem cho ưng ý.

Ở đây có hướng dẫn khá cụ thể nè

cách sử dụng phần mềm Proshow Producer

thường thì khi bạn xuất file ra rui thì dùng chương trình choi nhac vãn mở được.nhưng nếu bạn muốn mở thì dùng KM Player.mình thấy KM hỗ trợ khá tốt các đuôi.

Bạn vào Create chọn Video File rồi save.Chờ save xong thì định dạng của nó sẽ là mpeg,Dùng KM coi ok.

+ Mục Create DVD: Ghi trực tiếp ra đĩa DVD. ( Yêu cầu phải có ổ DVD ReWrite).

+ Mục Create VCD: Ghi trực tiếp ra đĩa VCD. ( Yêu cầu phải có ổ CD Write).

+ Mục Create Video File: Ghi thành file Video (.mpg) để lưu trong ở cứng, lúc nào khoái thì burn nó.( tớ hay dùng cái này).

+ Mục Create Autorun CD: Ghi thành file Autorun cho đĩa CD

+ Mục Create Executable : Ghi thành file chạy (exe) chạy trực tiếp mà không liên quan đến phần mềm hỗ trợ nào hết ( Hay lắm).

+ Mục Create Screen Saver : lưu thành file để chạy khi màn hình không dùng đến ( chế độ bảo vệ màn hình)..

+ Mục Create Web show : Tạo show để xem trên mạng Internet

khunglong_1302

Không nên Creat dạng DVD. Vừa nặng vừa mờ.

Chọn Creat Video File \Chọn Custom. Tại kích thước khung hình chỉnh nó lên 1027 x 768 hay hơn sẽ cho độ nét cao mà nhẹ. Sau nó burn thì burn mà không thì thôi.

hoahongtim108

red_eye~_~ Viết lại đi xem nào. Khi xuất ra dạng file bạn xem nó là dạng file gì để có thể xem bằng trình tương ứng. Còn trường hợp mà bạn làm ra mà chưa xuất, chỉ mới save thì dùng Proshow Producer để xem cho ưng ý. xin lỗi các bạn em đinh chính lại nhé:

em mới làm 1 clip ,ghép ảnh vào nhạc = phần mềm proshow producer ,file làm xong nó có dạng .PXC tên mặc đinh là Untitled ProShow 1 ,nhưng làm thế nào để thành đuôi bình thường ( flv....) có thể xem trên windown media hay KM chẳng hạn?dùng TVC để convert mà nó chả nhận gì cả!!! hjx chỉ dùm em với, thank các bạn nha

no_promises1026

Thì mình vừa chỉ rồi mà.Sao lại không được đọc lại đi. Create-->Video file.nó sẽ có định dạng mpg.vậy là coi được bằng KM rồi.Còn thix đuôi .flv thì dung TVC để chuyển sang.Đơn giản.

chono207742

cho em hỏi là : em đang làm dở 1 video sau đó thì save lại, hôm nay em mở file đã save ra để làm tiếp thì nó không mở được, và file đó được lưu có đuôi là .pxc ( và còn 1 số đuôi khác nữa )mà proshow chỉ mở được file đuôi .psh thôi ạ, giờ em không biết phải mở file đó như thế nào hay dùng phần mềm gì có thể chuyển pxc sang psh được không. giờ làm lại thì uổng công quá . mong mọi người trả lời giúp em ạ, em cần làm gấp T.T

tctuvan

Trích dẫn từ chono207742:
cho em hỏi là : em đang làm dở 1 video sau đó thì save lại, hôm nay em mở file đã save ra để làm tiếp thì nó không mở được, và file đó được lưu có đuôi là .pxc ( và còn 1 số đuôi khác nữa )mà proshow chỉ mở được file đuôi .psh thôi ạ, giờ em không biết phải mở file đó như thế nào hay dùng phần mềm gì có thể chuyển pxc sang psh được không. giờ làm lại thì uổng công quá . mong mọi người trả lời giúp em ạ, em cần làm gấp T.T

Có lẽ trong quá trình save bị lỗi nên nó mới sinh ra file Pxc. Đây là file cache khi Proshow làm việc. Nó không lưu trữ gì quan trọng nên bạn có thể xóa nó đi

Bạn nhìn xem trong thư mục chứa các slide của bạn có file .bak hay .b01 – b09 thì thử lần lượt file bak .... Bak sẽ chứa slideshow bạn lưu gần nhất.
Hi vọng bạn tìm lại được show của mình

Các chủ đề có liên quan khác