Kenny

Tình cờ nghịch em "Simple Port Forwarding" thì phát hiện ra cách này! Thực ra nó chỉ mở cổng các Port của các soft hay web mà thôi, nhưng chỉ mở riêng cho IP của chính mình

Bắt đầu bước vào con đường tội lỗi thôi

Đăng nhập vào

Đối với modem của ZyXEL

Network --> Nat --> Port Forwarding (nhấp vào 3 chữ WWW rồi chọn User define)

Vô Run --> cmd --> ipconfig để lấy IP của máy

Đối với modem TP-Link

Với con này thì phần mật (an ninh) khẩu còn tùy vào là modem do VNPT hay là FPT cung cấp

các bạn có thể tham khảo 1 số Pass dưới

VNPT

User: MegaVNN

pass: MegaVNN

FPT

User: admin

pass: admin hay 1234

Avanced Setup --> Nat --> Virtural Server

Các bước dưới tương tự của Zyxel (nhớ SAVE lại)

Lưu ý: Nên tắt Firewall của modem và trên PC để đạt hiệu quả cao nhất ( các bạn nhớ SAVE lại không thì công cóc đó nha )

Cách lấy Port:

1. Đối với KIS: Nhấp chuột phải vào KIS --> Công cụ ---> Giám sát mạng

Đây chính là số PORT cần mở

2. Đối với :

Code: Tham khảo thêm tại Trước khi mở Soft lên phải vô C:\Program Files\Simple Port Forwarding nhấp đôi vào file Database (nó sẽ không hiện gì lên cả, đơn giản là nó chỉ cập nhật Data cho soft thôi)

* Nhập tên User và Pass của Modem (đối với ZyXEL không cần nhập user )

* Chọn Search --> Đánh tên modem vào ô Find, nhấp đôi vào tên hiển thị trong bảng chọn để đồng ý.

Nhấp vào File --> Add Port/s hay nhấp vào dấu " + " bên dưới. Chọn ứng dụng hay game muốn mở Port để lấy Port

Phù !!! Cuối cũng xong! Bác nào có ném gạch thì ném nhẹ tay thôi nghen

Tân hưởng thành quả nào

Thanks nhiệt tình vào các bác

Rowtag

hehe làm thế thì hơi chơi xấu các hàng xóm đấy.Để mình test coi thế nào.

nct.12a1

haoanhhungxt còn modem các hãng khác thì như nào vậy bác Thì đứng xem chứ làm gì nữa

Quade

Khó hiểu quà.Không biết modem mình dùn là loại nào nữa.

Đừng đánh giá thấp Tư duy của mình như thế chứ! Có hình chỉ dẫn kèm theo rồi mà

Bạn có thể nhìn trên Modem (thường thì nó nằm ở góc trái Modem) hay là dưới dòng chữ ZyXEL (đối với modem của ZyXEL)

ptdieuhoa

Trong list không có IDM thì add nó vào bằng cách nào thế bạn?

Bạn để ý tấm hình "Đối với KIS" là sẽ thấy

Ealadhach

Bạn dùng gói cước nào mà speed hơn 600 từ Mediafire thế, ở nhà tui chẳng cần chỉnh gì mà vẫn được speed thế mà!

Bạn dùng gói cước nào mà speed hơn 600 từ Mediafire thế, ở nhà tui chẳng cần chỉnh gì mà vẫn được speed thế mà!

Nếu bạn Share với 5 PC khác lun lun cập nhật các phim Hàn mới nhất thì điều ấy phải suy nghĩ lại

dca20

Em chưa cài không cài kis thì làm thế nào để biết thông số PORt hả anh?

phamquoc_huy90

handsome2 Tình cờ nghịch em "Simple Port Forwarding" thì phát hiện ra cách này! Thực ra nó chỉ mở cổng các Port của các soft hay web mà thôi, nhưng chỉ mở riêng cho IP của chính mình

Bắt đầu bước vào con đường tội lỗi thôi

Đăng nhập vào

Đối với modem của ZyXEL

Network --> Nat --> Port Forwarding (nhấp vào 3 chữ WWW rồi chọn User define)

Vô Run --> cmd --> ipconfig để lấy IP của máy

Đối với modem TP-Link

Với con này thì phần mật (an ninh) khẩu còn tùy vào là modem do VNPT hay là FPT cung cấp

các bạn có thể tham khảo 1 số Pass dưới

Avanced Setup --> Nat --> Virtural Server

Các bước dưới tương tự của Zyxel (nhớ SAVE lại)

Lưu ý: Nên tắt Firewall của modem và trên PC để đạt hiệu quả cao nhất ( các bạn nhớ SAVE lại không thì công cóc đó nha )

Cách lấy Port:

1. Đối với KIS: Nhấp chuột phải vào KIS --> Công cụ ---> Giám sát mạng

Đây chính là số PORT cần mở

2. Đối với :

Code: Tham khảo thêm tại Trước khi mở Soft lên phải vô C:\Program Files\Simple Port Forwarding nhấp đôi vào file Database (nó sẽ không hiện gì lên cả, đơn giản là nó chỉ cập nhật Data cho soft thôi)

* Nhập tên User và Pass của Modem (đối với ZyXEL không cần nhập user )

* Chọn Search --> Đánh tên modem vào ô Find, nhấp đôi vào tên hiển thị trong bảng chọn để đồng ý.

Nhấp vào File --> Add Port/s hay nhấp vào dấu " + " bên dưới. Chọn ứng dụng hay game muốn mở Port để lấy Port

Phù !!! Cuối cũng xong! Bác nào có ném gạch thì ném nhẹ tay thôi nghen

Tân hưởng thành quả nào

Thanks nhiệt tình vào các bạn hay ghê kiểu này phải thử cái đã

vnmandrake

Thank bác trước, nhưng bi h em dùng wifi của trường nên hem biết có thể làm được không ip em xem được là : 172.16.204.1 . Nhưng vô thì không được có khả năng nó bị tường lửa chặn rùi Tính dùng soft để vô nè nhưng hem biết với wifi của trường liệu có làm được như trên hem

Em chưa cài không cài kis thì làm thế nào để biết thông số PORt hả anh?

Bạn có thể sử dụng qua Simple Port Forwarding để dò PORT của game còn nếu chỉ cần cho IDM thì dùng port 80

Thank bác trước, nhưng bi h em dùng wifi của trường nên hem biết có thể làm được không ip em xem được là : 172.16.204.1 . Nhưng vô thì không được có khả năng nó bị tường lửa chặn rùi Tính dùng soft để vô nè nhưng hem biết với wifi của trường liệu có làm được như trên hem

Cái này thì mình chưa Test, nhưng trước mắt phải có mật (an ninh) khẩu của Modem không thì chỉ biết "Tự sướng" thoai

anthy20

Chỉ là chỉ dẫn Nat port thui sao mà chiếm được băng thông hả bạn ?

---------- Bài thêm lúc 19:49 ---------- Bài trước là lúc 19:41 ----------

Cao Công Chiến Em chưa cài không cài kis thì làm thế nào để biết thông số PORt hả anh? Bạn xem file services tại C:\WINDOWS\system32\drivers\etc để biết thêm ứng dụng & protocol ứng với số port. hay nhanh thì sử dụng Phần mềm

E dùng mạng VNPT cái TP-Link. Hjk, e vàO Avanced Setup --> Nat --> Nhưng NAT Status eactivated chứ không có Virtural Server như của Bác

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác