cá bạn ơi không hiểu vì sao máy mình mấy hôm này cứ gõ dấu " (chỉ mở ngoặc kép thôi) thì nó cứ thành luôn cả "" (đóng mở ngoặc kép liền lúc). gõ ở bất cứ đâu cũng đều bị như thế ( cả office, web hay gõ ở ô start ...) giúp mình khắc phục với! mình dùng unikey 4.0 RC

changhieu2002

Cái này có thể do chức năng gõ tắt trong Unikey bạn đang xài.

bận ấn tổ hợp phím Ctrl + Shifft + F5 để mở bảng điều khiển của Unikey.

chọn ô MỞ RỘNG

tắt bỏ dấu check ở Cho phép gõ tắt ở khung Tùy chọn gõ tắt

hay vào bảng gõ tắt xem có dấu đó không, chọn dấu đó rồi delete, lưu lại và OK.

Apply !

gonsai92

lamqsb bạn tắt unikey đi coi thử còn bị không traduhi Cái này có thể do chức năng gõ tắt trong Unikey bạn đang xài.

bận ấn tổ hợp phím Ctrl + Shifft + F5 để mở bảng điều khiển của Unikey.

chọn ô MỞ RỘNG

tắt bỏ dấu check ở Cho phép gõ tắt ở khung Tùy chọn gõ tắt

hay vào bảng gõ tắt xem có dấu đó không, chọn dấu đó rồi delete, lưu lại và OK.

Apply ! bivlo chắc bác này bật unikey hay vietkey rồi tắt đi là hết thôi có gì đâu mình thứ hết các cách tất cả người chỉ dẫn rồi, tắt unikey đi thì nó ra hiện tượng như thế này: khi gõ dấu nháy kép thì không thấy hiện, nhưng khi gõ thêm một chữ nữa thì lại thấy dấy nháy đó hiện lên đúng vị trí vừa gõ! Còn trong ô gõ tắt của unikey mình kiểm tra không có gì cả! hic! làm sao giờ???

Fletch

Gỡ bỏ toàn bộ unikey và vietkey trên máy, rùi tải 1 bản khác về cài lại từ đâu xem ok ko, mình nghĩ nó bị trùng mã gõ hay phím tắt với win. Ngoài ra như ban đầu nó ra 2 cái " cùng lúc thì bạn có thể bỏ 1 cái hay đưa con trỏ vào giữa cũng tiện mà

spy_vodoi

botay.cẳng với trường hợp này. có khi bạn gõ 2 lần thì nó ra thế là đúng rồi chứ có gì đâu, kẹt phím cũng có thể bị như thế. gỡ đi cài lại cái unikey 4.0.8 final xem sao.

thanhdanh2806

Tùy chỉnh Unikey để không gõ chữ w biến thành chữ Ư​

tên kênh : Thủ Thuật Access

vào unikey : kiểu gõ -> tự định nghĩa -> (chọn dấu 3 chấm) -> các kiểu gõ có sẵn chọn (simplified Telex) -> (click vào nạp kiểu gõ này )
-> Lưu trữ -> đóng .

Các chủ đề có liên quan khác