mình bị mất biểu tượng cái loa trên thanh taskbar rồi

Mình vừa vào control panel --> sounds, speech...---> sound and audio device

--> click vào place volume icon in the taskbar nhưng khi click vào thì nó xuất hiện thông báo sau: . Mình chẳng hiểu gì cả, mong cac bạn chỉ dẫn cho mình nha!

Thanks!

telecom_uct

dính lỗi Generic host process chứ không phải chưa cài driver đâu mấy pác ơi. muốn hết chỉ chuyện cài 3 bản vá lỗi cho windows xp là được thôi mà
tải 3 bản vá lỗi ở đây :

p/s : nếu không phải thì bỏ wa cho mình. trình độ tin học còn hơi gà nên không tránh khỏi những lúc tư vấn không đúng bệnh

nanalv_08

chẳng phải lỗi gì đâu

bạn chỉ vô chỗ thiết đặt loa làm mấy cái là có lại ah

mình bị như vậy nhiều lần rồi

làm được hết

cần thì liên lạc với mìn nhé

rongconmangkinh

Bạn có thể làm thử 1 trong 2 cách sau đây :

Cách 1 :

1. Click Start >> Run .

2. Copy và paste dòng lệnh sau vào hộp thoại Run : mmsys.cpl . Click OK .

Bạn thử bật lại Volume icon xem , nếu vẫn chưa được thì bạn làm cách 2 .

Cách 2 :

1. Bỏ đĩa Windows vào . Bấm nút Shift sau khi bỏ đĩa vào để ngừng quá trình chạy tự động từ ổ đĩa .

2. Vào Start >> Run , gõ cmd , click OK .

3. Xác định tên ổ đĩa CD của bạn , ví dụ là E: thì bạn gõ trong hộp thoại cmd là e: và Enter.

4. Gõ tiếp cd i386 , nhấn Enter .

5. Copy dòng lệnh sau :

expand sndvol32.ex_ system_root\system32\sndvol32.exe

Paste vào hộp thoại Command Prompt ( hay bạn gõ vào dòng lệnh trên ) . Nhấn Enter .

Chú ý : nếu dòng lệnh trên báo lỗi thì dùng dòng lệnh sau :

expand sndvol32.ex_ c:\windows\system32\sndvol32.exe ( giữa "ex_" và "c:windows\..." có dấu cách ). Nhấn Enter .

6. Gõ exit và nhấn Enter để thoát khỏi Command Prompt .

Sau đó bạn có thể mở lại Volume icon .

thỉnh thoảng máy của em đang dùng lại mất biểu tượng loa, lúc vào control panel mở cái phần để chỉnh âm thanh thì chữ ở cái hộp đó nó mờ hết đi không chỉnh được. mở bất kỳ file gì có âm thanh đều không nghe thấy tiếng nữa trừ cái đang bật (thường thì là jet audio). nhưng hôm sau bật máy thì lại bình thường không có vấn đề gì hết. vậy là sao ạh

what_love_k

Cái này là do file sndvol32 trong C:\WINDOWS\system32 bị mất ấy mà, bạn dow về, copy vào rồi chọn mục Place volume icon in the taskbar lại là OK.

Link download sndvol32.exe

Cornal

mình Thank hoang193 nhiều lắm

mình vừa làm theo nhiều cách rùi mà không được

hum nay mình làm theo cách của bạn được rùi

1 lần nữa Thank bạn nhiều lắm

thank các bạn nhiều lắm !!!!!! Ai cũng có phần tốt khi xây dựng một trang wed tốt sẻ chia cùng tất cả người

---------- Bài thêm lúc 21:41 ---------- Bài trước là lúc 21:40 ----------

thank bạn nhiều.Nhưng khổ nỗi là không thấy chỗ nào để clink thank you very much !! hi hi

hoang193 Cái này là do file sndvol32 trong C:\WINDOWS\system32 bị mất ấy mà, bạn dow về, copy vào rồi chọn mục Place volume icon in the taskbar lại là OK.

sndvol32.exe: (SP2)

sndvol32.exe: (SP3) Quá chuẩn bạn à. Thanks nha....................

dich_d

bà con cô bác ơi giúp với,cái biểu tượng volume trên thanh dưới màng hình không hiện lên,chả nghe được gì cả,vào control panel click vào sound để chỉnh thử thì 2 dòng đầu nó mờ không chọn được,cái mute và place volume in the taskbar,giờ phải làm sao,cài lại windows à,bác nào biết mong giúp đỡ tận tình

tianangam29925

các bạn ơi thế còn trường hợp 2 dòng chứ mute và place volume into the taskbar bị mờ không chọn được,biểu tượng âm thanh mất,ko nghe được j cả,thế thì làm sao đây,ai pro chỉ giùm với

ngalovexuan

bạn vừa down dúng driver và cài lên rồi nhưng cái biểu tượng volume trên thanh dưới màn hình không hiện lên,chả nghe được gì cả,vào control panel click vào sound để chỉnh thử thì 2 dòng đầu nó mờ không chọn được

để khắc phục các bạn làm như sau:chuột phải mycomputer ->manage->device manage ấn vào (+)system devices bạn thấy một biểu tượng có hình chấm than vàng hay đỏ kích chuột phải vào đó chọn uninstall vậy là ok.chúc các bạn may mắn!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác