Bertin

các bạn cho em hỏi với, em có cái laptop lenovo, lúc trước em mua máy vừa có webcame rồi, khi vào mycomputer cũng vừa có hình máy ảnh, nhưng thời (gian) gian gần đây máy bị lỗi và em vừa mang đi sửa, hình như phải phomat lại ổ cứng nên mất hết dữ liệu, bây giờ em muốn cài lại webcam thì làm thế nào ạ, các bạn chỉ em với, tks nhiều

fan_real

Cài hết đủ bộ driver cho máy chưa. Cái webcam thì window tự nhận được mà. Nếu vẫn không được thì Bạn thử tìm driver webcam cho máy của bạn đi

huyen14_10

có 2 cách cho bạn lựa chọn: 1 là bạn lấy đĩa CD/DVD (thường thì sau khi mua máy thì người ta sẽ cho) ra tìm driver webcam rùi cài đặt vào, 2 là nếu có file ghost thì bạn ghost lại thì sẽ được...success to u!!!!!!!!!!

ke0.xoo2

Còn cách nữa là khi cài windows xong, nhận driver ok hết rồi, thì có thể dùng chức năng webcam của yahoo messenger mà coi, thế nhé ^^

thuhien_91

máy này là của bà chị em mua lại hay ở đâu đó, hình như k có đĩa driver gì cả, lúc e mang laptop ra ngoài thợ sửa thì chắc họ kiếm driver máy trên mạng, có ai biết làm cách nào mà máy em có lại cái webcam không ạ, down driver trên mạng có được không ạ

Bạn muốn xem webcam chơi chơi hiệu ứnglung tung thì có thể dùng cyberlink youcam bản 4,5 đều được, hiện tại bản mới nhất là 5, bạn có thể search google để tìm phần mềm này

cumeoden.4mat

bạn lên mạng download driver wc cho nó nếu không được bạn đưa thông tin máy với hệ điều hành đang dùng để tất cả người giúp

jn_xjnh_online

Bạn Dùng OS XP thì vào mycomputer thấy có hình máy ảnh ( webcam) nếu vừa cài driver đầy đủ ( thông thường khi cái XP là có. Còn đối với windows 7 thì không có hình máy ảnh trong mycomputer. do vậy, nếu dùng XP or 7 thì chạy soft Youcam cho tiện/ok/done!

ban vào trang driver camera cho phù hợp với windows của bạn nha vì bạn không nói rõ dùng windows gì nên mình không cho bạn bản dơnload trực tiếp được có gì không hiểu nt vào yahoo mình hoangtusulanh_1707

Các chủ đề có liên quan khác