vanloc_cdt_k12

e muốn xóa hay thay đổi nội dung trong cái file hosts đó để làm một số chuyện ví dụ như zô facebook mà không tài nào làm được. xóa đi nó lại mọc ra . edit nó lại về như cũ đổi tên nó lại về như cũ . bó tay thật rồi

trong 4rum ai pro làm dùm e vụ này với thật sự bức xúc về nó . xin cảm ơn

---------- Bài thêm lúc 15:56 ---------- Bài trước là lúc 15:52 ----------

Ai giúp em với e đang cần loại bỏ or sửa file đó đường dẫn đây các pro C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

trungtamtayau

CUt ra ngoài cũng không được mà mình cứ mang nó ra khỏi thư mục thì nó lại tự xuất hiện thêm 1 cái hosts nữa . khi paste vào cũng vô tác dụng. ai còn cách nào để loại bỏ nó nữa không các pro

bạn vào Start => All programs => Accessories => nhấp chuột phải vào Notepad => Run as administrator

Cửa sổ notepad hiện ra, bạn chọn File => Open => rồi duyệt tới file hosts trong system32

tùy chỉnh file hosts theo ý bạn rồi save lại. xong

breckdance e muốn xóa hay thay đổi nội dung trong cái file hosts đó để làm một số chuyện ví dụ như zô facebook mà không tài nào làm được. xóa đi nó lại mọc ra . edit nó lại về như cũ đổi tên nó lại về như cũ . bó tay thật rồi

trong 4rum ai pro làm dùm e vụ này với thật sự bức xúc về nó . xin cảm ơn

---------- Bài thêm lúc 15:56 ---------- Bài trước là lúc 15:52 ----------

Ai giúp em với e đang cần loại bỏ or sửa file đó đường dẫn đây các pro C:\WINDOWS\system32\drivers\etc Bạn up hình lên xem dòng nào sửa không được

ayorina_chen

máy bạn chắc là có virus

mà không cần sửa file host để vào face book đâu

đổi dns là 208.67.220.220

208.67.222.222 là ok mà

mrlinhadl

bạn tắt user account control đi thì mở bằng bằng chương trình đọc text thì mở dc thồi ( chạy bằng quyền add min của notapad hay wordpad ...... ) rồi safe lại bình thường

Orin

bạn nên phải takeowner ship file này trc thì mới có quyền chỉnh sửa nó nhé

nhocquyalien

Sửa file Host được

mà nhấn chuột phải vào file host chọn propeties rồi nếu như mà cái ô Read only tick thì uncheck nó đi nhấn vào chữ Advanced..

xong rùi nhấn tùy chọn như hình bên dưới nhe rồi open = noteped sửa save bình thường winXP hay WIn7 đều như nhau cả

Các chủ đề có liên quan khác