hat139

Vừa lươn qua vài vòng trên mạng, đọc thấy cái nè a e cho ý kiến nhá

Biến máy tính thành trạm phát wifi thật đơn giản

Chiếc PC hay laptop chạy Windows 7 của bạn có thể biến thành điểm truy cập wifi một cách dễ dàng.

Marifi la một phần mềm miễn phí dành cho Windows 7 giúp người dùng có thể sẻ chia kết nối Internet thông qua wifi cho các thiết bị như laptop hay smartphone. Nếu bạn là một người KẾT lướt web trên điện thoại bằng wifi thì đây là một phần mềm khá hữu ích. Marifi sẽ biến PC của bạn thành điểm truy cập wifi để bạn có thể lướt web trên điện thoại bằng sóng Wi-Fi.

Marifi vô cùng dễ sử dụng, bạn chỉ cần tải xuống và cài đặt nó từ trang chủ, sau đó đặt tên và mật (an ninh) mã cho mạng wifi của bạn rồi bấm vào nút Start Hotspot để các thiết bị khác có thể truy cập mạng wifi của bạn. Nếu bạn có đặt password, khi truy cập vào mạng wifi chương trình sẽ yêu cầu nhập mật (an ninh) khẩu. Dưới đây là giao diện của chương trình:

1. Settings: Tại đây bạn có thể đặt tên cho mạng wifi của mình cũng như thiết lập password.

2. View Network Connection to Setup Internet Sharing: Mục này sẽ cho phép bạn thấy được tất cả các kết nối với PC của bạn để sẻ chia Internet.

3. Marifi how to use: Marifi how to use cung cấp chỉ dẫn sử dụng rõ hơn phần mềm này dưới dạng tập tin PDF.

4. About: Marifi : Cung cấp các thông tin về phiên bản và nhà sản xuất của phần mềm.

5. Get Supports: Bạn có thể bấm vào đây để nhận được sự hỗ trợ từ trang web của nhà sản xuất Marifi.

6. Network Status: Mục này sẽ được chia làm hai phần:

- Marifi: Thông báo tình trạng hoạt động của điểm truy cập wifi được thiết lập trên PC của bạn.

- Internets: Bạn có thể nắm được tình hình kết nối Internet trên máy tính của mình bằng cách kiểm tra mục này.

Ngoài ra bạn cũng có tùy chọn để refresh lại điểm truy cập Wi-Fi.

7. Các tùy chọn thu nhỏ và đóng ứng dụng của Marifi.

8. View/Hide: Tại đây bạn có thể làm ẩn hay hiển thị password cho mạng Wi-Fi.

9. Start Hotspot: Sau khi vừa thiết lập các thông số cho mạng Wi-Fi, bạn hãy bấm vào nút Start Hotspot để bắt đầu kích hoạt điểm truy cập wifi trên PC.

Lưu ý: Để sử dụng được Marifi, bạn cần cài đặt Microsoft Virtual wifi Miniport Adapter từ trang web của Microsoft.

Bạn có thể tải Marifi tại

Nguồn:

Treowe

Em cũng cài kái VirtualRouter mà k chạy được. Để e thử của Bác coi sao

Các chủ đề có liên quan khác