khaigiac

Mình vừa bấm cap chéo theo chỉ dẫn tại đây
để kết nối mạng lan giữa 2 máy (pc-pc)

đã để ip động do không biết khai báo ip (một phần là do để ip động 2 máy vẫn có thể kết nối với nhau), nhưng không biết sử dụng lệnh ping để kiểm tra xem 2 máy vừa kết nối chưa. Vậy phải đánh lệnh thế nào để kiểm tra? Xin Thank trước.

sou_khjn

conghoaxa1 Mình vừa bấm cap chéo theo chỉ dẫn tại đây

để kết nối mạng lan giữa 2 máy (pc-pc)

đã để ip động do không biết khai báo ip (một phần là do để ip động 2 máy vẫn có thể kết nối với nhau), nhưng không biết sử dụng lệnh ping để kiểm tra xem 2 máy vừa kết nối chưa. Vậy phải đánh lệnh thế nào để kiểm tra? Xin Thank trước. Do trong máy lệnh ping hỗ trợ tên nên bạn có thể tham khảo:

+ Click phải my computer>Properties>Computer name nhìn ở mục full name xem, kh thui bạn đổi tên máy lại

+ Gõ: Từ máy A gõ: ping

Karoly

Mình làm được rồi, sau khi khai báo lại địa chỉ IP nó mới nhận.

ellavip2000

hvmdownload dạng kết nối pc to pc = cáp chéo nên để IP động luôn, không cần chỉnh gì hết Minh thử mấy lần rồi, nếu như mạng lan bấm cap song song thì ip động cũng ảnh hưởng. Nhưng bấm cap chéo để ip động nó luôn có dấu ! báo lỗi địa chỉ ip.

d3m0n_111

conghoaxa1 Minh thử mấy lần rồi, nếu như mạng lan bấm cap song song thì ip động cũng ảnh hưởng. Nhưng bấm cap chéo để ip động nó luôn có dấu ! báo lỗi địa chỉ ip. chào bạn, Đăng Khoa xin có ý kiến thế này:

-Theo mình làm gì có bấm cáp song song hả bạn, chỉ có cáp thẳng và chéo chứ.

- chuyện bấm cáp đâu có liên quan đến chuyện cấp phát Ip động. Bạn bấm cáp điều kiện là nối cùng thiết bị hay khác thiết thôi.

Đây là lời lũy ý của mình, và mang ý nghĩa thảo luận.

dangkhoaonline01 chào bạn, Đăng Khoa xin có ý kiến thế này:

-Theo mình làm gì có bấm cáp song song hả bạn, chỉ có cáp thẳng và chéo chứ.

- chuyện bấm cáp đâu có liên quan đến chuyện cấp phát Ip động. Bạn bấm cáp điều kiện là nối cùng thiết bị hay khác thiết thôi.

Đây là lời lũy ý của mình, và mang ý nghĩa thảo luận. Mình không học về tin lên dùng từ không đúng, mình bấm cáp chéo để nối pc-pc. Mình bấm thử 1 vài cap nhận thấy trong trường hợp với khoảng cách gần để ip động 2 load một lúc vẫn nhận. Còn trong khoảng cách xa hơn (như mình thử khoảng 40m để ip động 2 máy không thể nhận được) để ip tĩnh sẽ nhận dễ hơn.

manhcam1980

có mạng LAN giữa 2 PC rồi mà sao không oánh Đế Chế giữa 2 máy được rứa mấy bác? chỉ giúp em với, please!!!

huyhoang3129

khoawise có mạng LAN giữa 2 PC rồi mà sao không oánh Đế Chế giữa 2 máy được rứa mấy bác? chỉ giúp em với, please!!! nó bị gì mà không đánh được bạn, chĩ nói sơ xài vậy thôi ai biết bị gì mà chĩ bạn

vietkute1503

khoawise có mạng LAN giữa 2 PC rồi mà sao không oánh Đế Chế giữa 2 máy được rứa mấy bác? chỉ giúp em với, please!!! minh cung the . ket noi rôi ma nhan vao phong thi khong co vao duoc bi do may luon

greenapple_xox

Để nối 2 máy tính với nhau bằng cách bấm chéo, rồi khai báo như sau:

MAY1:

192.168.1.1

255.255.255.0

192.1681.1

Máy 2:

192.168.1.2

255.255.255.0

192.1681.1

Mình vừa làm như thế, chạy vô tư luôn!

Các chủ đề có liên quan khác