Emil

Máy của em là con Dell inspiron N4030 mới mua, cài windows 7 ultimate. vậy mà bị cái lỗi S has stopped working (trong đó S là các trình duyệt web, file word, paint thậm chí là trình duyệt explore), máy cứ dùng 1 lúc là dính cái này, cứ kick chuột và di chuyển nhanh 1 tí là lại bị, ức chế k chịu nổi. Nhất là file word, đang gõ bài, mình di chuột bôi đen nhanh tí, lập tức dính. chụp ảnh tài liệu rồi bật paint lên crop ảnh để dán vào word, cái công đoạn crop đó phải giữ chuột và kéo đi,lấy ảnh, cũng bị stopped working. em tham khảo trên mạng đa phương cách, thế mà chả hết tí gì. gost lại máy rồi vẫn thế. làm thế nào bjo hả các bác

ellavip2000

Theo mình cái này chắc là do khi bạn cài windows bị lỗi rồi nên khi ghost máy vẫn bị lỗi cũ. Kiếm 1 bản windows mới cài lại đi bạn. Chúc thành công!

tctuvan

Nếu bạn gặp lỗi này với nhiều phần mềm, game thì nhiều khả năng bạn cần cài lại hay repair lại windows đi
Còn nếu chỉ gặp lỗi với 1 số game, phần mềm, thì đó là do game hay phần mềm đó chưa tương thích tốt nhất với windows 7, 8
Cách khắc phục 1 trong 2 cách sau:
1. bấm chuột phải vào file .exe , vào compatibility tab và chạy phần mềm với "run as compatible for windows xp sp2"
2. Nếu cách 1 không được thì cố tìm bản mới của game, phần mềm để cài nhé

Các chủ đề có liên quan khác