Janneth

chào các đồng chí!

Tình hình là minh muốn tự làm một đĩa win(XP sp3). Mình vừa download file xpsp3_5512.080413-2113_usa_x86fre_spcd.iso từ trang của microsof. Mình vừa ghi ra đĩa bằng chức năng burn của windows 7. Nhưnng khi cho đĩa vào ổ đĩa, restart lai, nhưng nó chai thẳng vào windows đang sử dụng. lần sau mình chỉnh lai ở Bios thì nó vẫn chay bang bang vào windows dang sử dụng mà không để ý đến cái đĩa kia.(khi restart thi ổ đĩa kêu nhưng nó không nhận).Mình dùng ổ đĩa DVD RW.

Mong các đồng chí giúp minh phải chỉnh máy the nào hay ghi lại đĩa ra sao.

Thank!

Briggere

ax.

Nếu bạn vừa để nguyên file iso mà burn ra thì là đúng roài đó hok sai đâu.

Còn nó vẫn dzô windows mà hok chịu boot vào cd thì do bạn chưa đọc kỹ cách cài lại windows roài.

Bạn phải chỉnh bios cho first boot là cd - room là được.

Vào bios ở tab boot đó chọn first boot là cdroom nha.

CHúc thành công.

Khuyên nên đọc kỹ trước khi cài. hok mất dữ liệu ráng chịu

freeze.nature

bann11f ax.

Nếu bạn vừa để nguyên file iso mà burn ra thì là đúng roài đó hok sai đâu.

Còn nó vẫn dzô windows mà hok chịu boot vào cd thì do bạn chưa đọc kỹ cách cài lại windows roài.

Bạn phải chỉnh bios cho first boot là cd - room là được.

Vào bios ở tab boot đó chọn first boot là cdroom nha.

CHúc thành công.

Khuyên nên đọc kỹ trước khi cài. hok mất dữ liệu ráng chịu chuẩn không cần chỉnh

Brocleah

mình có chỉnh mà. khi restart lai máy, trước khi vào windows dang sử dụng minh có bấm delete để chỉnh lại ở phần bios, chọn cai dau tiên là CD/DVD mà. nhưng khi restart lai thì nó vãn vào thẳng win.kể cả khi mình cho đĩa vào khi dag chỉnh. không biet la tại mình ghi đĩa không đúng hay gì hay là tại máy mình?

bạn nào có biet thì chỉ cho mình

elizabeth_85

khuyetdanh06 mình có chỉnh mà. khi restart lai máy, trước khi vào windows dang sử dụng minh có bấm delete để chỉnh lại ở phần bios, chọn cai dau tiên là CD/DVD mà. nhưng khi restart lai thì nó vãn vào thẳng win.kể cả khi mình cho đĩa vào khi dag chỉnh. không biet la tại mình ghi đĩa không đúng hay gì hay là tại máy mình?

bạn nào có biet thì chỉ cho mình Muốn biết bạn ghi đĩa đó có đúng hok thì cũng dễ lắm.

- Bạn vô windows bình thường. bỏ cái đĩa đó vào nếu nó tự chạy lên ( auto ) và ra cái bảng set up windows màu xanh với các dòng set up thì là đúng rùi ( hay có thể chuột phải vào ổ đĩa nếu thấy chữ Auto in đậm ở trên cùng thì là nó đó )

- Nếu nói vừa chỉnh first boot về cd room rùi mà cũng hok được thì bạn disable các boot ở sau đi ( second .... disable hết chỉ để cdroom thoai ) coi thử nó có vô hok.

Mà lưu ý nữa là nó có hiện lên dòng " press any key để vào set up " bạn phải press thì mới được ah nha.

chúc vui.

poolking2409

Chào đồng chí chủ thớt

ko chỉnh cũng dc khi mới mở máy bạn ấn nút hỉnh như F8 hay F mấy ý lâu không xờ bios quên roai cứ ấn f8 không dc thì ân 12 F cho máu

sau khi ấn nó có 1 bảng cho bạn chọn chay HDD trước hay CD room trước bạn chọn CD room

Tui gà thui không biết có đúng không cứ múa rìu đại cho các thợ chém

p/s quên mất pp đồng chí chủ thớt

holocloan

Sợ mỗi vợ Chào đồng chí chủ thớt

ko chỉnh cũng dc khi mới mở máy bạn ấn nút hỉnh như F8 hay F mấy ý lâu không xờ bios quên roai cứ ấn f8 không dc thì ân 12 F cho máu

sau khi ấn nó có 1 bảng cho bạn chọn chay HDD trước hay CD room trước bạn chọn CD room

Tui gà thui không biết có đúng không cứ múa rìu đại cho các thợ chém

p/s quên mất pp đồng chí chủ thớt F8 là đúng đó bạn.

Nhưng là main Asus mới được

sundayls_02

Hình bạn burn bằng chức năng của win7 thì hok được thì phải. Phải burn phải bằng image của nero thì phải hay phần mềm ghi đĩa tương tự

zenki282

Bạn chọn First boot là CD ROM, bỏ đĩa vào -> Restart, ấn một phím bất kì khi xuất hiện dòng: Press any key to boot from to cd...

Các chủ đề có liên quan khác