Mới mua con Dcom về, cài đặt kết nối thì nó bị lỗi này, lên gg search thì dc chỉ : start

. Plug and Play

· Remote Access Auto Connection Manager

· Remote Access Connection Manager

· Telephony

nhưng khi start Remote Access Auto Connection Manager và Remote Access Connection Managerlại bị lỗi 1068...hic

lại tìm cách sửa lỗi này: Bạn vào Services. Bạn phải start tất cả các services này nhé: Terminal Services, Remote Procedure Call (RPC), System Event Notification, Windows Management Instrumentation Driver Extensions, COM+ Event System, DCOM Server Process Launcher. Sao cái Terminal Services m tìm không thấy? Sao khó khăn thế hả trời....

Bạn nào biết thì giúp m với nha....

thienngaytho1988 không pro nào bít hết hả??????? cái này ban nên mua key windows có bản quyền, có thể lên trang chủ của microsoff sửa lổi

traionline8888 cái này ban nên mua key windows có bản quyền, có thể lên trang chủ của microsoff sửa lổi 1. Không phải là mới mua về mình mới bị lỗi này mà mình đang dùng 1 thời (gian) gian rất ngon lành, tự nhiên thì bị

2. Mình dùng laptop có key windows bản quyền mà vẫn bị là sao.

Pro nào biết plz chỉ giáo với .

Thanks !

khanh_daicavip

mở run gõ msconfig chọn selective start up sau đó click chọn hết 3 ô vuông dưới, khởi động lại máy. nhớ tắt mấy thàng diệt virus đi. vào lại 3g. chắc là ngon rồi đấy.

thietke24_net

lõi 711 và 1068

Bạn khôi phục lại registry về mặc định là được. Mình đã bị lỗi này đã fix thành công 100%.
Link hướng dẫn:

Sau nhiều lần tìm cách xử lý lỗi bằng cách khởi động các ứng dụng đi kèm như Secure Socket Tunneling Protocol Service, Telephony.. đều không được. Cuối cùng search được trên mạng một cách xử lý nhanh và thành công 100% bằng cách khôi phục các Service của nó về chế độ mặc định bằng phần mềm khôi phục Registry dưới đây:

Bạn vào link trên, kéo xuống và tìm đúng phiên bản Windows của mình và tải về.
Tiếp theo bạn giải nén file đó ra và click đúp chuột vào chạy file đó.
Nếu bạn thấy thông báo như hình dưới là đã khôi phục registry các service mặc định thành công.

Cuối cùng bạn khởi động lại máy tính là xong.
Dưới đây là thành quả, Dcom 3g đã hiện biểu tượng và kết nối thành công