britney_jean46

Ai biết cách ghi file mkv ra đĩa DVD để xem ở đầu DVD dùm. Hiện tại đang có một số bộ film file mkv đẹp muốn ghi sang đĩa để xem ở đầu đĩa DVD mà không biết làm thế nào. Anh em nào có kiến thức thì chia sẽ nhe. THanks

hagiangdulich

Bạn dùng Noro 7,8,9 đều được hết, mở nero smart lên chọn Maker your own DVD-Video. rồi add video file rồi bạn bấm chữ More sẽ có rất nhiều lựa chọn cho bạn ghi theo chuẩn DVD nào, hay format nào 16:9 hay 4:3... rồi next >>>tạo title.>> cho đến Burn chương trình sẽ tự động chuyển định dạng sang chuẩn DVD-video và ghi ra đĩa cho bạn

-Mình chỉ thắc mắc làm sao để chè được phụ đề Việt Ngữ vào đó, mình làm hoài không chèn được, chắc phải dùng một chương trình nào đó để join cái phụ đề vào file video chắc mới được, mà chưa biết có chương trình nào như vậy không?.Pro nào biết thì xin chỉ giáo, chân thành cảm ơn

macketoi_xd901

tungcz Bạn dùng Noro 7,8,9 đều được hết, mở nero smart lên chọn Maker your own DVD-Video. rồi add video file rồi bạn bấm chữ More sẽ có rất nhiều lựa chọn cho bạn ghi theo chuẩn DVD nào, hay format nào 16:9 hay 4:3... rồi next >>>tạo title.>> cho đến Burn chương trình sẽ tự động chuyển định dạng sang chuẩn DVD-video và ghi ra đĩa cho bạn

-Mình chỉ thắc mắc làm sao để chè được phụ đề Việt Ngữ vào đó, mình làm hoài không chèn được, chắc phải dùng một chương trình nào đó để join cái phụ đề vào file video chắc mới được, mà chưa biết có chương trình nào như vậy không?.Pro nào biết thì xin chỉ giáo, chân thành Thank có phần mềm mkvtoolnix đấy, đầu vào thì hỗ trợ gần hết định dạng, còn đầu ra chỉ có kiểu file mkv thôi

nguyendai_tk3

nhưng mà mkvtoolnix cho ra file kmv. nó đâu có ghi đĩa DVD được...hiện tại tớ có file iso của DVD rồi, tớ muốn add thêm file phụ đề nữa thì làm thế nào bạn. Xin chỉ dẫn cụ thể nếu biết nghe. Thank bạn

gambatte43

tungcz Bạn dùng Noro 7,8,9 đều được hết, mở nero smart lên chọn Maker your own DVD-Video. rồi add video file rồi bạn bấm chữ More sẽ có rất nhiều lựa chọn cho bạn ghi theo chuẩn DVD nào, hay format nào 16:9 hay 4:3... rồi next >>>tạo title.>> cho đến Burn chương trình sẽ tự động chuyển định dạng sang chuẩn DVD-video và ghi ra đĩa cho bạn

-Mình chỉ thắc mắc làm sao để chè được phụ đề Việt Ngữ vào đó, mình làm hoài không chèn được, chắc phải dùng một chương trình nào đó để join cái phụ đề vào file video chắc mới được, mà chưa biết có chương trình nào như vậy không?.Pro nào biết thì xin chỉ giáo, chân thành Thank Không hiểu bạn nói đùa hay nói thật nữa. Nếu vừa muốn ghi file mkv ra DVD thì phải convert sang định dạng chuẩn DVD. Như thế, chất lượng sẽ giảm xuống 480p. Ghi được fim HD .mkv ra DVD mà vẫn giữ nguyên chất lượng thì đĩa blu-ray bán nữa làm j`.

cua_zop

-Mình chỉ thắc mắc làm sao để chè được phụ đề Việt Ngữ vào đó, mình làm hoài không chèn được, chắc phải dùng một chương trình nào đó để join cái phụ đề vào file video chắc mới được, mà chưa biết có chương trình nào như vậy không?.Pro nào biết thì xin chỉ giáo, chân thành Thank phải qua vài công đoạn nữa mới đến Nero được

Nero ghi DVD video nhìn hình chán lắm , rất mờ (nếu để chính nero encoder, thì chất lượng chả hơn VCD là mấy)

dùng WinDVD creator hay VideoStudio cho ra chuẩn DVD chất lg hơn hẳn (đã test với cả 3 tool)- chọn chất lượng là 60Min/1DVD

nhưng chuẩn DVD video cũng chỉ là 720x480 MPEG2 mà dung lượng hơi cao, muốn xem trên đầu đĩa với nhiều phim trên 1 đĩa thì ghi MP4 (cho đầu đĩa hỗ trợ MPEG4),

mình chưa thử ghi MP4 lần nào

ai biết rõ thì reply tiếp nhé

Johnny

có cùng câu hỏi, mình cũng muốn ghi nhiều phim trên 1 đĩa dvd mà giữ nguyên chất lượng hd 1280x720. mình vừa tham khảo một bài sử dụng tmpgenc. rất tiếc là không Cr-ack trên windows 7 được nên chưa thể thử. không biết còn cách nào sử dụng được cho windows 7 ko.

mình đang có mấy file phim mkv có phụ đề luôn trong file ( tức là không có file phụ đề .srt gì đó đi kèm đó) bật bằng vlc thì file mkv load phụ đề xem được.

khổ nỗi muốn ghi ra dvd xem trên đầu đĩa thì nero không nhận mkv. mà chuyển sang avi để nero nhận thì mất phụ đề tiếng việt.

tớ vừa thử format factory, alltoavi để chuyển mkv sang avi add luôn phụ đề vào mà toàn bị lối font phụ đề. tính đến giờ là bế tắc rùi. Giúp me!!!!!!!!!!!!!!!!

bix_vix

phihungbk Ai biết cách ghi file mkv ra đĩa DVD để xem ở đầu DVD dùm. Hiện tại đang có một số bộ film file mkv đẹp muốn ghi sang đĩa để xem ở đầu đĩa DVD mà không biết làm thế nào. Anh em nào có kiến thức thì chia sẽ nhe. THanks cậu nói DVD nghĩa là nhà cậu có đầu DVD? nếu có DVD và muốn xem to đẹp thì chắc là có HD TV?..... bê nguyên con PC kết nối thẳng với TV mà coi(tốn chút tiền mua dây thôi). đảm bảo đẹp không cần bun biếc chi cho mệt.

www.andyluv_xxx

Từ file mkv đầu tiên bạn add hardsub vào vừa nhé ! Xong rồi download phần mềm FreeMakeVideoConVert phiên bản mới nhất tại địa chỉ :

Sau khi cài đặt xong chương trình sẽ có phần chọn file video rồi trực tiếp chuyển đổi file đó sang định dạng DVD ! thế là bạn có thể ghi ra đĩa luôn được rồi !

Parkins

Nếu bạn dùng Format Factory!

Trong phụ đề tích hợp -> Ansi code-page bạn chọn 1258 ANSI/OEM - Vietnamese. Để tránh lỗi font khi add

Admon

Sang định dạng .vob thì làm được nhưng burn ra đĩa lại không xem được! Lý do tại sao nhỉ mình dùng "AVI DVD Burner" thì chỉ một vài film được. Còn dùng "Xilisoft Video Converter Ultimate 6" thì chuyển sang định dạng .vob thui tất cả đều tự động add sub luôn. Làm mãi không được! nản

Các chủ đề có liên quan khác