Mình chơi mấy game như AOE, War thì màn hình không full, mà để lại 2 dìa bên cạnh. Các pro có cách nào để chỉnh cho full màn hình hộ em được không.

tranchi3007

Cái này dành cho những máy tính mới chế độ màn hình 16:9 để tránh tình trạng nhiều người vào spam

Để chơi full màn hình các bạn làm như sau:

vào regedit

Chỉnh như sao
Code:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

xxx là cái này đây: Chú ý đính chính lại là chỉ chỉnh cái xxx mà là dòng đầu tiên trong 4 dòng thôi (nếu ai mà 2 và 6 dòng cũng chọn dòng đầu thôi) tức là của mình là cái đầu tiên ấy. Nếu vẫn không được thì thử hết cả 4 cái xem, nó chỉ căng mà hình ra đúng tỉ lệ.

osakaa5

bạn dùng laptop ahy máy bàn vậy,nếu máy bạn có card hình thì bạn nên chỉnh lại phần card hình,như thế chơi game nào cũng full luôn

toghetay2005

bạn thử vào tùy chỉnh độ phân giải của màn hình trong game thử xem. minh choi fifa cũng bị tình trạng tương tự vậy.mà mình vào tùy chỉnh độ phân giải trong game thì hết.còn không bít bạn chơi mấy game đó thì thế nào

tctuvan

Cái này chỉnh trong game mà, Bạn xem có mục settings hay option gì không, vào đó chỉnh full screen là xong.
Cũng có trường hợp do bạn chỉnh tùy chọn Graphic chưa đúng,
Ở đây lấy ví dụ Card màn hình Intell. Bạn bấm chuột phải vào desktop, chọn graphic properties
Chọn phần Scalling Full screen là xong

Các chủ đề có liên quan khác