Nicky

em vừa thử rất nhiều cách nhưng đều bó tay

vào seting->control panel -> remove thì nó hiện

e vừa dùng cả ( Final uninstaller ) và revo uninstaller gỡ và xóa tất cả thứ liên quan đến ask nhưng vẫn không được

vào Tool ->Manage add-ons cũng không chỉnh gì được vào nó hết

thỉnh thoảng vào web toàn bị ask chặn rất khó chịu

pro nào biết bảo e vs

boxgreenstar

ngộ vậy, bạn thử khởi động lại máy rồi vào control panel remove ngay sau khi máy vào tới windows xem.

bichcau_kyngo18

Ask là con vịt gì mà sợ nhỉ.

Thoát hết trình duyệt rồi gỡ bằng revo.

Vào trình duyệt đổi trang "home"

Mà chỉ cần vào revo gỡ, xong rồi Scan, xóa là xong. Chứ đừng gỡ lung tung, không hiệu quả đâu.

Có thể, nên phải cài cái gì đó, mà có kèm Ask, xong rồi gỡ mới dc. vd foxit reader, format factory

e thử hết rồi kể cả tắt trình duyệt

hay vừa vào windows remove đều hiện lỗi đấy hết mới phải hỏi chứ tắt bbt thì hỏi làm gì

doanh_vytrong

Gỡ ra làm gì bạn, hồi trc mình cũng cố gỡ nó cho bằng được, nhưng sau rồi cứ cài phần mềm là nó đi kèm luôn, đòi phải cài nó mới cho cài phần mềm, ghét quá luôn cho nó cộng sinh, cũng chẳng tốn bao nhiêu hết mà được chuyện cho rôi

P/s: Cơ mà bây giờ chuyển qua dùng Chrome rồi, dùng Chrome đi bạn

khuugiactinh_95

Bác Akai biết cái quái gì mà chém gió, chuyện gỡ bỏ ask ra khỏi trình duyệt là rất khó trừ khi ... cài lại trình duyệt, mà cái này lại làm mất hết bookmark, thực sự là nan giải. Bác nào biết cách thì làm cái chỉ dẫn chi tiết cho anh em đi.

Đành sống cộng sinh với nó vậy

ptd_pah

Dương Tuấn Gỡ ra làm gì bạn, hồi trc mình cũng cố gỡ nó cho bằng được, nhưng sau rồi cứ cài phần mềm là nó đi kèm luôn, đòi phải cài nó mới cho cài phần mềm, ghét quá luôn cho nó cộng sinh, cũng chẳng tốn bao nhiêu hết mà được chuyện cho rôi

P/s: Cơ mà bây giờ chuyển qua dùng Chrome rồi, dùng Chrome đi bạn hầu như khi cài bất cứ phần mềm nào mà nó có toolbar đi kèm đều cho mình sự lựa chọn ở dấu tick, bạn bỏ tick đi là được mà
theanh1808 em vừa thử rất nhiều cách nhưng đều bó tay

vào seting->control panel -> remove thì nó hiện

e vừa dùng cả ( Final uninstaller ) và revo uninstaller gỡ và xóa tất cả thứ liên quan đến ask nhưng vẫn không được

vào Tool ->Manage add-ons cũng không chỉnh gì được vào nó hết

thỉnh thoảng vào web toàn bị ask chặn rất khó chịu

pro nào biết bảo e vs nếu k xóa được thì tắt nó đi vậy bạn mở trình duyệt lên, ở thanh ask toolbar sẽ có hình cờ lê, bạn remove trên đó. nếu k có thì click chuột phải vào thanh trên cùng, bỏ chọn ask toolbar đi, rồi vào set google làm mặc định.

hien_fg

dinhxuansang hầu như khi cài bất cứ phần mềm nào mà nó có toolbar đi kèm đều cho mình sự lựa chọn ở dấu tick, bạn bỏ tick đi là được mà

nếu k xóa được thì tắt nó đi vậy bạn mở trình duyệt lên, ở thanh ask toolbar sẽ có hình cờ lê, bạn remove trên đó. nếu k có thì click chuột phải vào thanh trên cùng, bỏ chọn ask toolbar đi, rồi vào set google làm mặc định. Vậy trường hợp là gỡ được cái này thì mất cái kia. Mình dùng ff5, sau khi gỡ bỏ hoàn toàn được cái ask thì bị mất chức năng tìm kiếm bằng google thông qua thanh địa chỉ, vậy làm sao khôi phục chức năng này.

Giovanni_HR

zluuminhz Vậy trường hợp là gỡ được cái này thì mất cái kia. Mình dùng ff5, sau khi gỡ bỏ hoàn toàn được cái ask thì bị mất chức năng tìm kiếm bằng google thông qua thanh địa chỉ, vậy làm sao khôi phục chức năng này. Cho mình tên phần mềm cài vào máy có đi kèm toolbar Ask gì đó đi.

Để xem gỡ có khó như bạn nói không ?

Mình xài ff mấy năm nay chẳng bao giờ có khái niệm ask toolbar hay thứ gì đó tương tự cả.

nnight53

theanh1808 e thử hết rồi kể cả tắt trình duyệt

hay vừa vào windows remove đều hiện lỗi đấy hết mới phải hỏi chứ tắt bbt thì hỏi làm gì ngày trước mình cũng bị 1 lần

remove xong

bật Firefox lên

nó lại bắt cài

rất ức chế

nhưng chả hiểu sao

sau 1 thời (gian) gian không động đến firefox

vào lại lại không đòi setup nữa.

Amott

Cái này tương tự như cài Nero đó, nó không co dấu tick, bắt là phải cài luôn theo, không cài là hết cài nero

viet_team

zluuminhz Vậy trường hợp là gỡ được cái này thì mất cái kia. Mình dùng ff5, sau khi gỡ bỏ hoàn toàn được cái ask thì bị mất chức năng tìm kiếm bằng google thông qua thanh địa chỉ, vậy làm sao khôi phục chức năng này. Đầu tiên bạn mở trình duyệt firefox sau đó gõ vào thanh địa chỉ từ khóa “about:config”

Sau đó bạn nhập từ khóa “keyword.url” vào thanh Filter

Giờ thì bạn chuột phải để thay đổi giá trị của nó.

Của Google:

là xong

Các chủ đề có liên quan khác