mấy bác ơi cho em hỏi sao bây giờ em mở mấy web nhạc lên thì nó không hiện cái bảng nhở nhỏ trên góc ghi download thsí music/ video from this page nữa ?

có lúc nó hiện lên nhưng khi click vô thì nó không có tên bài hát mà toàn là 1 chũi ahjahfjahfhafjsahfashfj tứ lung tung . bác nào biết cách sữa giúp em với ha

tctuvan

Thì trang đó không hỗ trợ IDM, bạn thử cập nhật IDM mới hơn đi'

Và nên nhớ không phải cái nào IDM cũng bắt được link down đâu, mà chỉ khi bắt được link down thì nó mới hiện cái như bạn nói

devil_never_die_13 mấy bác ơi cho em hỏi sao bây giờ em mở mấy web nhạc lên thì nó không hiện cái bảng nhở nhỏ trên góc ghi download thsí music/ video from this page nữa ?

có lúc nó hiện lên nhưng khi click vô thì nó không có tên bài hát mà toàn là 1 chũi ahjahfjahfhafjsahfashfj tứ lung tung . bác nào biết cách sữa giúp em với ha Bạn dùng Chrome đúng ko, nếu muốn hiện luôn tên bài hát lúc download thì dùng firefox đi, vì Chrome là lấy link trực tiếp từ source luôn, còn FF thì lấy link từ chính page đang tải

thuan.tran72

mấy chữ đó thì bạn đổi tên rồi down về cũng được nhưng tốt nhất là dùng FF

chrome hay IE gì cũng thế,cái đó là do IDM tự động download các video,audio đó,ko ảnh hưởng gì cả,muốn download cái gì cứ tải = link gốc,đừng tải = đó,trường hợp tìm không ra link gốc thì hãy tải = cách gián tiếp đó

Nếu như bạn mô tả thì có thể rơi vào những trường hợp:

_IDM không hiểu được ngôn ngữ file nhạc đó ( nếu bị như thế thì bạn phải cài font cho windows )

_Language của IDM khác Eng

Có phải site nhạc nào cũng bị như thế?

Còn không thì bạn chụp hình lại để tiện hơn, đoán thì lâu lắm

Bevis

devil_never_die_13 mấy bác ơi cho em hỏi sao bây giờ em mở mấy web nhạc lên thì nó không hiện cái bảng nhở nhỏ trên góc ghi download thsí music/ video from this page nữa ?

có lúc nó hiện lên nhưng khi click vô thì nó không có tên bài hát mà toàn là 1 chũi ahjahfjahfhafjsahfashfj tứ lung tung . bác nào biết cách sữa giúp em với ha tui vừa từng bị như thế. tại bác cài idm phiên bản mới nên addon không tương KẾT với trình duyệt. tui không biết bác dùng trình duyệt gì ???

lynkzzz

Bạn dùng FF5 + IDM 6.7 là ok khỏi lo không tương thít vì 2 cái này vừa có con với nhau rồi

2 đứa vừa làm cha mẹ nên rất có trách nhiệm, làm chuyện cẩn thận

ko như mấy cậu Ấm mới nổi gần nhau là chém nhau rất mất Vệ Sinh

nhypy

mình xài Firefox , mình nghĩ bởi vì mình xài IDM 6.05 nên nó không tương KẾT , hồi xưa coi phim hay nghe nhạc KẾT bài nào thì chỉ cần click vào là tải về thôi , có tên bài hát / phim đầy đủ , hôm bữa nhớ update cái FF thì bị như thế này , chắc phải cài lại IDM 6.07 rồi , nhưng nếu mún cài lại thì chắc phải remove cái cũ đúng không ah ???? bác nào có link IDM 6.07 thì cho em với

Marco

Mình sử dụng IDM 6.05 build 14 + Firefox 6 mới cập nhật + addon IDM CC 7.3.5 vẫn dùng được bình thường.
Link down IDM 6.07
Code: http://download.easyvn.net/idm-6-07-full-Cr-ack-key-internet-download-manager.vn#axzz1VOy2mgi4

Ives

chẳng thấy Thanks gì cả

IDM 6.07

Hướng dẫn Cr-ack
Thế Hảj™ Xin chào cả nhà,hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn 1 cách Cr-ack IDM 6.XX (mọi phiên bản) mà không nên phải Down Patch hay Cr-ack gì cả, bởi vì các Patch or Cr-ack đó toàn chứa virus thôi

Nếu chưa cài IDM, các bạn Download bản mới nhất (6.07)

Trước khi cài đặt các bạn vào file host theo địa chỉ sau : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts . Sau đó mở file hosts bằng Notepad hay wordpad cũng được. các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:
Code: 205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 Sau đó các bạn Save lại là xong.
Sau đó các bạn mới bắt đầu tiến hành cài đặt IDM bình thường. Thế là các bạn vừa Cr-ack xong IDM rồi đó

(Nếu vẫn không Cr-ack được, các bạn mở IDM vừa cài xong lên, Trong menu Registration --> Registration, điền Serial bên dưới vào là 0K )
Code: First name : TheHaj

Last name : VN-Zoom

Email : [email protected]

Serial : BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ
Trường hợp IDM vừa hết hạn sử dụng và bắt nhập Serial mỗi lần mở CT, các bạn vẫn cứ save 3 dòng trên vào file host bình thường, Sau đó điền Serial trên vào là ổn.

[__Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ chuyện mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Rồi sau đó Update thoải mái. Khi update xong rồi, các bạn lại mở file hosts lên rồi chép lại dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Sau đó Save (hay Ctrl + S) lại là xong __]

Chú ý: Nếu không save được 3 dòng trên vào host (Win7), các bạn Click chuột phải vào file host --> Properties --> chọn tab "Security" -->...............

Nếu có thông báo hiện ra các pa'c cứ chọn "Yes".

Vậy là các bạn có thể save 3 dòng đó vào host được rồi đấy

BUZZ:

các bạn đừng nhầm lẫn giữa 2 file hosts & lmhosts.sam, nếu không thấy có file tên host, các bạn về paste vào etc sau đó nhập Serial là ổn ^^

Nếu cách trên vẫn không giải quyết được vấn đề các bạn tải thêm này về, paste SnDk&p.exe vào mục cài đặt, chạy nó, Click chọn "Patch Server Check". Mở IDM lên lại, nếu nó bắt đăng kí thì nhập lại Serial ở trên.

koi92

devil_never_die_13 thank you bác nhiều lắm , em làm được rồi chúc mừng nhá

Internet là một thế giới bao la hãy cố nắm bắt nó.

Các chủ đề có liên quan khác