kuzak.yeuem

Cty mình là công ty cổ phần về xây lắp, hiện đang dùng hinh thức chứng từ ghi sổ, nay mình muốn thay đổi hình thức nhật ký chung để tiện theo dõi về mảng mua - bán hàng.

----------------------

các bạn nói mình có nên thay đổi hình thức ghi sổ hay không nhé và chỉ cho mình thủ tục thay đổi như thế nào?

thank u !

Inocente

Nguyên văn bởi TrangGB

Cty mình là công ty cổ phần về xây lắp, hiện đang dùng hinh thức chứng từ ghi sổ, nay mình muốn thay đổi hình thức nhật ký chung để tiện theo dõi về mảng mua - bán hàng.

----------------------

các bạn nói mình có nên thay đổi hình thức ghi sổ hay không nhé và chỉ cho mình thủ tục thay đổi như thế nào?

thank u !

Bạn làm cái công văn gửi CQ Thúê.

Nội dung công văn:

THÔNG BÁO

Cty chúng tui áp dụng hình thức nhật ký chung kể từ năm 2008.

Vậy nay xin thông báo cho quý cơ quan biết.

Gửi công văn nhớ lấy cái mộc "CV ĐẾN" của CQ thuế để sau này không bị bắt bẻ.

mysteriousm62

Minh cũng mới vào lam ở CTy nay Kt củ làm theo Chứng từ ghi sổ nay Mình muốn làm NKC có được không? mấy đứa bạn mình nó bảo được không phải lam thủ tụ lên thuế mà cuối năm BTC thể hiện trên TMBCTC rồi mà. Không biết có đúng không các bạn cho mình ý kiến nhe.

juariaii

Nguyên văn bởi hovo

Minh cũng mới vào lam ở CTy nay Kt củ làm theo Chứng từ ghi sổ nay Mình muốn làm NKC có được không? mấy đứa bạn mình nó bảo được không phải lam thủ tụ lên thuế mà cuối năm BTC thể hiện trên TMBCTC rồi mà. Không biết có đúng không các bạn cho mình ý kiến nhe.

Mình cũng đang mắc vấn đề này, Bạn nào đi làm có kinh nghiệm có thể giải KẾT được ko. Nếu như để cuối năm mới trình bày trong bản TM BCTC mà không đăng ký hình thức ghi sổ kế toán từ đầu năm thì có phạm luật không và có bị phạt ko. thanks!

ngocson_20_4_86

Căn cứ điều 26 Luật kế toán số 03/2003/QH11 ngày 17/06/2003 về Lựa chọn áp dụng hệ thống sổ kế toán thì Mỗi đơn vị kế toán chỉ có một hệ thống sổ kế toán cho một kỳ kế toán năm. Tùy từng tình hình hoạt động kinh doanh, Công ty có thể thay đổi hình thức ghi sổ sao cho thuận tiện và phù hợp nhất (phải sử dụng thống nhất trong năm tài chính) và không nên phải thông báo với cơ quan thuế, vì trong bản báo cáo thuyết minh tài chính của BCTC vừa trình bày rõ hình thức sổ kế toán của Công ty.

có đúng không nhỉ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Phân tích thủ tục đầu tư theo luật đầu tư 2005. Thủ tục đầu tư theo luật đầu tư có thể thay thế thủ Tài liệu chưa phân loại 0
C Phân tích thủ tục đầu tư theo luật đầu tư 2005, thủ tục đầu tư theo luật đầu tư có thể thay thế thủ Tài liệu chưa phân loại 2
N THỦ TỤC ĐĂNG KÝ THAY ĐỔI NGÀNH NGHỀ Phần mềm kế toán, tài chính 5
D Nâng cao thực hiện thủ tục Hải quan điện tử tại Chi cục Hải quan Gia Thụy Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao chất lượng thủ tục Hải quan điện tử tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực 3 Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo Thực tập tốt nghiệp thủ tục hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Luận văn Kinh tế 0
D Vận dụng thủ tục kiểm toán để phát hiện gian lận trong kiểm toán báo cáo tài chính do công ty Deloitte Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế một cửa ở cấp xã trên địa bàn thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ Khoa học Tự nhiên 0
V Xây dựng chương trình quản lý phục vụ quá trình cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế “một cửa” tạ Luận văn Kinh tế 0
N Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn nội địa tại khách sạn Phương Đông Luận văn Kinh tế 3

Các chủ đề có liên quan khác