tranhang3789

Thua anh em, khi xoá file thi có thể phục hồi cho dù có format ổ cứng.Vậy mình muốn xoá vĩnh viễn luôn thì phải làm sao?Chẳng lẽ đem đập nát àh.Xin anh em chỉ giáo

vietthanhpv

Bạn thử format ổ cứng rồi tiến hành chép chồng dữ liệu mới vào ổ cứng đó, dùng một thời (gian) gian thử.Khi đó khả năng khôi phục lại được là rất nhỏ.

g4jhn_v3d3m_9x

LINKEY Thua anh em, khi xoá file thi có thể phục hồi cho dù có format ổ cứng.Vậy mình muốn xoá vĩnh viễn luôn thì phải làm sao?Chẳng lẽ đem đập nát àh.Xin anh em chỉ giáo Bạn thử mang tứ khóa "xóa file vĩnh viễn" hỏi google.com xem.Sẽ cho bạn rất nhiều lựa chọn đó.

timthuytinh_89

ko hiệu quả,đã test rồi.Fomat liên tục 5 lần,chép file tum lum lên cuối cùng cũng dò ra.Dùng File Delete theo lời bạn Thanhlong24 cũng chào thua,phục hồi vẫn dc.Chẳng lẽ bó tay sao?Hèn chi mà Công an thương có đủ chứng cứ bắt gọn tội phạm có sử dụng máy tính

Berchtwald

Bạn format xong chép đè dữ liệu lên rồi format lại lần nữa. Lúc này có phục hồi cũng pó tay thôi.

Valentin

Theo mình thì bạn nên làm tuần tự như sau(chỉ dùng nếu có 2 ổ đĩa logic trở lên):

+ Dùng Partition Magic nối 2 ổ logic lại thành 1.

+ Dùng FDISK chia lại thành 2 ổ logic trên ổ cứng vừa nối

+ Dùng Format với thông số /u trên cả hai ổ

+ Dùng defrag trên ổ mới format

Arnaldo

LINKEY Thua anh em, khi xoá file thi có thể phục hồi cho dù có format ổ cứng.Vậy mình muốn xoá vĩnh viễn luôn thì phải làm sao?Chẳng lẽ đem đập nát àh.Xin anh em chỉ giáo Theo Giang có 1 cách xóa file vĩnh viễn an toàn mà hok cần dùng tới 1 phần mềm nào phức tạp đó là :

1.Bạn vô thư mục cần xáo file ấn Del rùi vô thùng rác xóa ( or Shift Deltele )

2. Bạn lại vô đúng nơi đó, tạo 1 file tương tự hệt tên file cũ vừa xóa với phần mở rộng lớn và tên chính tương tự hệt chèn vô ( xong rùi bạn có thể xóa nó đi )

Đó là cách đơn giản nhất ! Nếu không bạn có thể dùng cách đơn giản hơn là dùng trình dọn dẹp Tune Up 2008 có chức năng xóa file vĩnh viễn đó !

baucats10

ko hiệu quả,đã test rồi.Fomat liên tục 5 lần,chép file tum lum lên cuối cùng cũng dò ra.Dùng File Delete theo lời bạn Thanhlong24 cũng chào thua,phục hồi vẫn dc.Chẳng lẽ bó tay sao?Hèn chi mà Công an thương có đủ chứng cứ bắt gọn tội phạm có sử dụng máy tính

Ok lần sau mình thử format khoảng 3 lần rồi mình đưa ổ cứng cho bạn phục hồi giùm nha.

yenlinh_vu85

thường thì 1 file khí xóa bỏ nó thì ổ cứng chỉ đánh dấu vào chỗ của files đó ( để hiểu là file này không dùng nữa ) và chỉ bao giờ bạn ghi đè lên chỗ của file cũ 1 file mới thì files cũ kia mới bị xóa bỏ vĩnh viễn

Chảng lẽ bạn có thông tin tội lỗi j` hay sao mà nên phải xóa file hoàn toàn Thử lên google search mấy phần mềm xóa file vĩnh viễn. Mà mình thấy dst nói đúng đấy

chik_chik312

jin040589 bạn mua ổ cứng mới rồi gắn vào đảm bảo vừa nhanh vừa xóa file vĩnh viễn Ha ha cách của pác này là xóa file tốt nhất đấy nhưng cái cách này ở đây không cần .

Bạn dùng Easer đi, link dow nè :

Freddy

toan` pro! cho toan hao y kien ! theo em thi thay vi xoa' no' ta nen xoa so cai' chua no'. Vua nhanh ma lai an toan. Vd nhu O cung; chang han.

ngochankha

Mình cũng nghỉ như bạn kia bạn thử dùng file deleter thử xem sao!!Đó là chương trình có thể quét các file lỗi ra khỏi máy của bạn và 99% là xoá vĩnh viễn

ghostvn thường thì 1 file khí xóa bỏ nó thì ổ cứng chỉ đánh dấu vào chỗ của files đó ( để hiểu là file này không dùng nữa ) và chỉ bao giờ bạn ghi đè lên chỗ của file cũ 1 file mới thì files cũ kia mới bị xóa bỏ vĩnh viễn Đồng quan điểm với bác này

hatecow

từ 2008 mà còn đào mộ

nếu ai dùng các phần mềm tối ưu như TuneUp... thì có chức năng xóa vĩnh viễn

Các chủ đề có liên quan khác